புதிய கூட்டாட்சி அரசு விரைவில் அமைக்கப்படும் என்கிறார் PN தலைவர் முஹிடின்

பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் இன்று இரு கட்சிகளின் உயர்மட்ட தலைவர்களுடன் ஒரு சந்திப்பை நடத்தினார், மேலும் 15வது பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு தொங்கு நாடாளுமன்றத்தை அடுத்து விரைவில் புதிய கூட்டாட்சி அரசாங்கம் அமைக்கப்படும் என்றார்.

PAS தலைவர் டான்ஸ்ரீ அப்துல் ஹாடி அவாங் மற்றும் PN அங்கம் வகிக்கும் கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் (GPS) தலைவர் டான்ஸ்ரீ அபாங் ஜொஹாரி துன் ஓபங் ஆகியோரை சந்தித்த பின்னர் முகைதின் தனது பேஸ்புக் மற்றும் ட்விட்டர் தளங்களில் இந்த அறிக்கையை வெளியிட்டார். இரு தலைவர்களும் முஹிடினுக்கு அழைப்பு விடுத்திருந்தனர்.

இதர ஒத்த கருத்துடைய கட்சிகள் மற்றும் சுயேட்சை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுடனும் பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட்டு வருகிறது. கடவுள் விரும்பினால் (புதிய) மத்திய அரசு மிக விரைவில் அமைக்கப்படும்  என்று அவர் தனது இடுகைகளில் கூறினார்.

அவருக்கும் மற்ற இரு தலைவர்களுக்கும் இடையிலான சந்திப்பின் படத்தையும் அவர் பதிவேற்றினார். மலேசியாவின் தேர்தல் வரலாற்றில் முதல்முறையாக GE15 தொங்கு நாடாளுமன்றத்தில் முடிவடைந்தது. புதிய கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கான தெளிவான வெற்றி இல்லை.

222 இடங்களைக் கொண்ட மக்களவையில் தனிப்பெரும்பான்மைக்குத் தேவையான 112 இடங்களுக்குக் குறைவாக 73 இடங்களை வென்றது. GPS 22 இடங்களையும், பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) கூட்டணி 82 இடங்களையும் வென்றது; தேசிய முன்னணி (BN), 30; கெராக்கான் ரக்யாட் சபா (ஜிஆர்எஸ்) 6; வாரிசன் 3; சுயேச்சைகள் 2; மற்றும் பார்ட்டி பங்சா மலேசியா (பிபிஎம்) மற்றும் Parti Kesejahteraan Demokratik Masyarakat (கேடிஎம்) ஒரு இடம்.

இன்று முன்னதாக, முன்னாள் பிரதமர் முஹிடின், தூய்மையான மற்றும் நிலையான அரசாங்கத்தை அமைப்பதில் கூட்டணியின் கொள்கைகள் மற்றும் போராட்டத்தை ஏற்கக்கூடிய எந்தவொரு கட்சியுடனும் ஒத்துழைப்பை ஏற்படுத்த PN தயாராக உள்ளது, ஆனால் PH உடன் அல்ல.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here