அனைத்துக் கட்சிகளையும் ஒன்றிணைப்பது அன்வாரின் முக்கிய சவாலாக இருக்கும் என்கிறனர் ஆய்வாளர்கள்

பல்வேறு சித்தாந்தங்களைக் கொண்ட அரசியல் கட்சிகளை ஒன்றிணைக்கும் பணியானது, பலமான மற்றும் நிலையான, அனைவரையும் உள்ளடக்கிய ஒற்றுமை அரசாங்கத்தை உருவாக்கும் போது, ​​பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் எதிர்கொள்ளும் சவால்களில் ஒன்றாக இருக்கும் என்று அரசியல் ஆய்வாளரும் அரசியலமைப்பு நிபுணருமான ஒருவர் தெரிவித்தார்.

அனைத்துலக இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழக சட்ட விரிவுரையாளரும் மலேசிய அரசியலமைப்பு நிபுணருமான ஷம்ரஹாயு அஜீஸ் இதற்கு அறிவுசார் அணுகுமுறையும் உயர் மட்ட நிபுணத்துவமும் தேவை என்றார்.

10வது பிரதமரின் பதவியேற்பு விழாவுடன் இணைந்து பெர்னாமாடிவியின் சிறப்பு நிகழ்ச்சியில் கலந்துகொண்ட அவர், இது ஒரு நிலையான அரசாங்கத்தை உறுதி செய்வதற்கு முதலில் எதிர்கொள்ள வேண்டிய ஒரு முக்கியமான சவாலாகும். எனவே அரசாங்கத்தை மாற்ற வேண்டிய அவசியமில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மற்றொரு அரசியல் ஆய்வாளர், யுனிவர்சிட்டி சைன்ஸ் மலேசியாவைச் சேர்ந்த பி சிவமுருகன், ஒரு ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் அமைப்பு பகுத்தறிவு மற்றும் நடைமுறைக்குரியதாக இருக்க வேண்டும் என்றார். அரசியல் தொகுதிகள், சமயம், இனம், பாலினம் மற்றும் மாநிலங்களின் அடிப்படையில் அது பிரதிநிதித்துவம் பெற்றிருக்க வேண்டும்.

அமைச்சரவை பெரியதாக இல்லாவிட்டாலும், உறுப்பினர்கள் குழுவாக முன்னோக்கிச் செல்வதற்குத் தேவையான திறமையும் நிபுணத்துவமும் பெற்றிருக்க வேண்டும் என்றார் சிவமுருகன்.

இயற்கையாகவே அமைச்சரவையின் அமைப்பில் ஐக்கிய அரசாங்கத்தை அமைக்க ஒப்புக்கொண்ட அனைத்து ‘பங்குதாரர்களின்’ பிரதிநிதிகளும் இருக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here