கிளந்தான் மாநில சட்டமன்றம் கட்சி தாவல் தடை சட்ட மசோதாவிற்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது

கோத்தா பாரு, கிளந்தான் மாநில சட்டப் பேரவை இன்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 27) மாநிலத்தில் கட்சிக்கு எதிரான சட்டத்தை அமல்படுத்துவதற்கு அதன் மாநில அரசியலமைப்புத் திருத்தத்திற்கு ஒப்புதல் அளித்தது. துணை அமைச்சர் பெசார் டத்தோ முகமட் அமர் நிக் அப்துல்லா முன்மொழியப்பட்ட திருத்தத்திற்கான பிரேரணையை தாக்கல் செய்தார் மற்றும் 14 ஆவது மாநில சட்டமன்றத்தின் ஐந்தாவது தவணையின் மூன்றாவது கூட்டத்தில் மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்களால் விவாதம் இல்லாமல் ஒருமனதாக ஏற்று கொள்ளப்பட்டது.

சட்டத்திருத்தத்தின் நோக்கம் நாடாளுமன்ற  கூட்டாட்சி மட்டத்தில் எடுக்கப்பட்ட முடிவுகளுக்கு ஏற்ப, கட்சிக்கு எதிரான துள்ளல் சட்டம் இருப்பதை உறுதி செய்வதாகும்  என்று அவர் மசோதாவை முடிக்கும்போது கூறினார்.

இதற்கிடையில், அரசியலமைப்பு (திருத்தம்) சட்டம் (எண். 3) 2022 மற்றும் அக்டோபர் 5 ஆம் தேதி அமலுக்கு வந்த கட்சி தாவல் தடை சட்டத்தில் இருந்து  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தடை செய்வதற்கான ஏற்பாடு ஆகியவற்றின் படி இந்த திருத்தம் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக மாநில சட்டசபை சபாநாயகர் டத்தோ அப்துல்லா யாகூப் தெரிவித்தார்.

இந்த சட்டம் ஆகஸ்ட் 31 அன்று மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவின் ஒப்புதலைப் பெற்றது மற்றும் செப்டம்பர் 6 அன்று சட்டம் A1663 ஆக வர்த்தமானியில் வெளியிடப்பட்டது. கிளந்தான் மாநில சட்டசபை கூட்டம் செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 29) மீண்டும் தொடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here