இந்தாண்டு டெங்கு காய்ச்சலுக்கு 37 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்

புத்ராஜெயா: இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து நாடு முழுவதும் டெங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டு மொத்தம் 37 பேர் உயிரிழந்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது, இது கடந்த ஆண்டை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாகும்.

47ஆவது தொற்றுநோய் வாரத்தில் (ME) பதிவான டெங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 8.9% அதிகரித்துள்ளது. இது முந்தைய வாரத்தில் 1,593 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடுகையில் 1,734 வழக்குகள். குறித்த வாரத்தில் டெங்கு காய்ச்சலால் எந்த உயிரிழப்பும் ஏற்படவில்லை என்று சுகாதாரத்துறை தலைமை இயக்குநர் டாஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

கடந்த ஆண்டு இதே காலப்பகுதியில் 23,547 டெங்கு காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை 56,304 ஆக உள்ளது, இது 139.1% அதிகமாகும். அதே காலகட்டத்தில் டெங்கு காய்ச்சலால் 37 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன.

பொழுதுபோக்கு பூங்காக்கள் மற்றும் விளையாட்டு மைதானங்களில் குப்பைகள் மற்றும் கைவிடப்பட்ட கொள்கலன்கள் சுற்றுச்சூழலில் வீசப்படுவதால் டெங்கு காய்ச்சல் பரவும் அபாயம் இன்னும் உள்ளது என்றார். எனவே, குழந்தை பருவத்திலிருந்தே நினைத்த இடங்களிலும் குப்பைகளை போடாமல் தூய்மையை பராமரிக்கும் கலாசாரத்தை ஒவ்வொரு வீட்டிலும் வளர்த்துக்கொள்ள வேண்டும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

பொழுதுபோக்கு பூங்காக்களில் ஓய்வு எடுக்கும் நபர்கள், குறிப்பாக காலை 5 மணி முதல் 7 மணி வரையிலும், மாலை 5 மணி முதல் 7 மணி வரையிலும் கொசுக்கள் அதிகமாகக் கடித்தால், ஓய்வு நேரத்தில் தோலில் தடுப்பு மருந்து அணிவது போன்ற தனிப்பட்ட பாதுகாப்பைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here