அன்வார்: அரிசி இறக்குமதி ஏகபோகத்தை அரசியலாக்கக் கூடாது

தொழிலதிபரும் பிரமுகருமான டான்ஸ்ரீ சையத் மொக்தார் அல்-புகாரியின் அரிசி இறக்குமதியின் ஏகபோகப் பிரச்சினையை அரசியலாக்க வேண்டாம் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று கூறினார். சையத் மொக்தாருடன் இந்த விஷயம் குறித்த விவாதித்ததாக அன்வார் கூறினார். அவர் இந்த மாதம் 10 மில்லியன் ரிங்கிட் மற்றும் அடுத்த ஆண்டு RM50 மில்லியனை விவசாயிகளுக்கு திருப்பித் தர ஒப்புக்கொண்டார்.

“…மேலும் Padiberas Nasional Bhd (பெர்னாஸ்) ஏழை விவசாயிகளுக்கு ஆறுதல் மற்றும் நீதியை எவ்வாறு உறுதிப்படுத்துவது என்பது குறித்து நிதி அமைச்சகத்துடன் (MOF) மற்றொரு விவாதத்தை நடத்துவோம் என்று அவர் தனது உத்தியோகபூர்வ கடமைகளைத் தொடங்கிய பின்னர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

மலேசியாவில் உள்ள மற்ற பணக்கார கார்ப்பரேட் பிரமுகர்களுடன் ஒப்பிடும்போது சையத் மொக்தாரை கண்டிக்க அன்வார் துணிந்தார். ஏனெனில் அவர் ஒரு மலாய்க்காரர் மற்றும் எளிதில் கொடுமைப்படுத்தப்படுகிறார் என்று கெடா மென்டேரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ முஹம்மது சனுசி  முகமட் நோரின் கருத்து குறித்து கேட்டபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

லாட்டரி சிறப்பு குலுக்கல்களின் அதிர்வெண்ணை ஆண்டுக்கு 22 முறையிலிருந்து 8 முறை மட்டுமே குறைக்க அவர் எடுத்த முடிவைப் போலவே அதே கூட்டமைப்பை எதிர்கொள்ள வேண்டியிருந்தது என்பதால் இது எளிதான முடிவு அல்ல என்று பிரதமர் கூறினார். சீன நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியதால் அவரை சீன விரோதி என்று முத்திரை குத்தியது.

கெடாவில் பாடி விவசாயிகள் உட்பட ஏழைகளின் நலன்களைப் பாதிக்கும் வணிகங்கள் இருக்கும்போது, ​​அந்தக் குழுவுக்கு உதவ பிரதமர் மற்றும் நிதி அமைச்சராக அவர் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று அன்வார் கூறினார். நான் விவாதம் இல்லாமல் முடிவுகளை எடுப்பதில்லை. எனக்கு அவரை (சையத் மொக்தார்) தெரியும். அவருடைய நிறுவனம் பெரியது என்று எனக்குத் தெரியும், அவருடைய சாம்ராஜ்யத்தை அழிக்க நான் நினைக்கவில்லை.

ஏழை நெற்பயிர்களின் நல்ல எதிர்காலத்திற்காக இது என்று நான் அவரிடம் சொன்னேன்.. ஏன் இந்த பிரச்சனை என்று புரியவில்லை. பெர்னாஸ் பிரச்சினை பல ஆண்டுகளாக நடந்து வருகிறது. முதல் முறையாக, இது போதும் போதும் என்று நான் சொல்கிறேன் என்று அவர் கூறினார். மேலும் விவாதங்கள் விவசாயிகளுக்கு அதிக நன்மைகளைத் தரும் என்று நம்புகிறோம்.

பெர்னாஸின் சலுகைக் காலத்தை நீட்டிக்க அப்போதைய அரசாங்கத்தின் முடிவுக்காக அன்வார் முன்பு விமர்சித்திருந்தார், இது அரிசி இறக்குமதியை ஏகபோகமாக்குவதற்கான அதிகாரத்தை வழங்கியது.

நேற்று அவர், டான்ஸ்ரீ டான் பூன் செங்கிடம் இருந்து 31 சதவீத பங்குகளை RM800 மில்லியனுக்கு வாங்கிய பிறகு, சையத் மொக்தாருக்குச் சொந்தமான பெர்னாஸின் லாபம் மற்றும் விற்றுமுதல் ஆகியவற்றை அரசாங்கம் பரிசீலிக்கும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here