நாயை காயப்படுத்திய தொழிலாளிக்கு 23,000 ரிங்கிட் அபராதம்

கோலாலம்பூர்: நாயை குச்சியால் அடித்து மிருகத்தை காயப்படுத்தியதற்காக, அம்பாங் செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் ஒரு தொழிலாளிக்கு RM23,000 அபராதம் விதித்தது.

குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட 62 வயதான யோங் கே சாங்கிற்கு நீதிபதி வான் நோரிஷாம் வான் யாகோப் அபராதம் விதித்தார். மே 24 ஆம் தேதி காலை 9 மணியளவில் இங்குள்ள தாமான் சாகாவில் உள்ள ஒரு வீட்டில் யீ சான் ஃபாய் (35) என்பவருக்குச் சொந்தமான செல்லப்பிராணியின் மீது கொடூரமான செயலைச் செய்ததாக மூத்த குடிமகன் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

விலங்குகள் நலச் சட்டம் 2015 இன் பிரிவு 29 (1) (a) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 29 (1) இன் கீழ் தண்டனைக்குரிய குற்றச்சாட்டு, RM100,000 வரை அபராதம் அல்லது மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

யோங் அபராதம் செலுத்தினார். வழக்கின் உண்மைகளின்படி, நாய் முன்னதாக யோங்கைத் தாக்கியது, பின்னர் விலங்கைத் துரத்திச் சென்று குச்சியால் அடித்ததால் நாய்க்கு வாலில் காயம் ஏற்பட்டது. வழக்குத் தொடரில் சிலாங்கூர் கால்நடை சேவைத் துறையைச் சேர்ந்த வழக்குத் தொடரும் அதிகாரி ஷெரீப் சப்ரான் ஆஜரானார், யோங் சார்பில் வழக்கறிஞர் ஹஜிந்தர் சிங் ஆஜரானார்.

இதற்கிடையில், யீ தனது செல்லப்பிராணியின் தேவைகளை உறுதிப்படுத்த நியாயமான நடவடிக்கைகளை எடுக்கத் தவறியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இதன் விளைவாக விலங்கு அதே இடத்தில் மற்றும் தேதியில் காயமடைகிறது. அவர் குற்றமற்றவர் என்று ஒப்புக்கொண்டார் மற்றும் நீதிமன்றம் ஜனவரி 19 ஆம் தேதி குறிப்பிடப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here