பெர்னாஸ் பங்குகளில் நான் ஏன் குற்றவாளியாக்கப்பட்டேன் என்று ஷாஹிதான் அன்வாரிடம் கேள்வி

Padiberas Nasional Bhd (Bernas) பங்குகளை கார்ப்பரேட் பிரமுகர் சையத் மொக்தார் அல்-புகாரி வாங்கியது தொடர்பாக பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தன்னை ஏன் குற்றவாளியாகினார் என்று ஆராவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஷாஹிதான் காசிம் கேள்வி எழுப்பியுள்ளார்.

சினார் ஹரியான் அறிக்கையில், சையத் மொக்தார் நிறுவனத்தின் பங்குகளை பல பங்குதாரர்களிடமிருந்தும் வாங்கியதாக ஷாஹிதான் சுட்டிக்காட்டினார் – பொது பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களின் பங்குகளை வாங்குவது “அரசாங்கத்தின் வணிகம் அல்ல” என்றும் கூறினார்.

குற்றச்சாட்டு பொய்யானது என்பதை பொதுமக்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன் என்று அவர் “குற்றச்சாட்டு” என்பதன் அர்த்தம் என்ன என்பதை விவரிக்காமல் கூறினார்.

இந்த விஷயம் சட்டங்கள் மற்றும் பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனத்தை உள்ளடக்கியது, இது பல தசாப்தங்களாக நடந்து வருகிறது. நான் ஏன் குற்றம் சாட்டப்படுகிறேன்? நான் பெர்னாஸின் உரிமையாளர் அல்ல.

பட்டியலிடப்பட்ட பங்குகளை அவர் ஏன் வாங்கினார் என்று உரிமையாளரிடம் கேளுங்கள், (அவை) எனக்கு மட்டும் (சொந்தமானவை) அல்ல, ஆனால் பலருக்கு (மற்றவர்கள்) குற்றச்சாட்டில் உண்மையில்லை” என்றார்.

திங்களன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், அன்வார், பெர்னாஸின் சலுகைக் காலத்தை அரசாங்கம் கவனிக்கும் என்று கூறினார். இது அரிசி இறக்குமதியை ஏகபோகமாக்குவதற்கான அதிகாரத்தையும் அதன் லாபம் மற்றும் விற்றுமுதல் ஆகியவற்றையும் கொடுத்தது.

டான் பூன் செங்கிடமிருந்து நிறுவனத்தின் 31% பங்குகளை சுமார் RM800 மில்லியனுக்கும், ஷாஹிதான் பங்குகளை RM400 மில்லியனுக்கும் வாங்கிய பிறகு, பெர்னாஸின் உரிமையை சையத் மொக்தார் எடுத்துக் கொண்டதாக அவர் கூறினார்.

சையத் மொக்தாரிடம் தான் பேசியதாக அன்வார் கூறினார், “அவர் அரிசி இறக்குமதியை ஏகபோகமாக வைத்திருப்பதால் அவர் கண்டிக்கப்பட்டார்”, மேலும் பில்லியனர் உள்ளூர் விவசாயிகளுக்கு இந்த மாதம் RM10 மில்லியன் ஒதுக்க ஒப்புக்கொண்டார். பெர்னாஸ் அடுத்த ஆண்டு மற்றொரு RM50 மில்லியனை விநியோகிக்க ஒப்புக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here