முஹிடின் தொடர்பில் எம்ஏசிசியிடம் எனது அறிக்கையை அளித்துள்ளேன் என்கிறார் அன்னுவார்

2020 சபா தேர்தலின் போது அம்னோவுக்கு உதவுவதற்காக முன்னாள் பிரதமர் முஹிடின் யாசின் மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்களை அம்னோவுக்கு வழங்கியதாக எழுந்த சர்ச்சை தொடர்பில் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்திடம் (எம்ஏசிசி) அன்னுவார் மூசா வாக்குமூலம் அளித்துள்ளார்.

கடந்த வாரம் MACC க்கு முழுமையான விளக்கத்தை அளித்ததாகவும், ஊழல் தடுப்பு நிறுவனத்துடன் தொடர்ந்து ஒத்துழைப்பதாகவும் அன்னுவார் கூறினார். என்ன நடந்தது என்ற முழு விவரத்தையும் அவர்களிடம் சொன்னேன். நான் அவர்களுக்கு நன்றி தெரிவித்தேன், அவர்களுடன் தொடர்ந்து ஒத்துழைப்பேன். அது எனது பொறுப்பு என்று அவர் இன்று முஃபக்கத் நேஷனல் அலுவலகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

நவம்பர் 21 அன்று TikTok இல் வெளியிடப்பட்ட ஒரு வீடியோவில், சபாவில் இருந்தபோது முஹிடின் தன்னை “பத்து மில்லியன்” ரிங்கிட் கொடுப்பதற்காக சந்தித்ததாக அன்னுவார் கூறினார். இந்த நிதி எங்கிருந்து வந்தது என்று சமூக வலைதளங்களில் கேள்விகள் எழுந்தன.

நான் சபாவுக்குப் பறந்து வந்து முஹிடினை சந்தித்தேன். (நான்) அவரது படுக்கையறைக்குள் நுழைந்து, அம்னோவிடம் போதுமான பணம் இல்லை. நிதி இல்லை என்று சொன்னேன். சபாவில் இருந்தபோது அம்னோவுக்கு உதவுவதற்காக முஹிடின் கோடிக்கணக்கான பணத்தைக் கொடுத்தார் என்று 15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கு இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு வெளியிடப்பட்ட வீடியோவில் அன்னுார் கூறினார்.

அந்த வீடியோவில், பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர் அம்னோவை “கொல்ல” திட்டமிட்டார் என்ற குற்றச்சாட்டுகள் “பொய் மற்றும் ஜோடிக்கப்பட்டவை” என்றும் அவர் கூறினார். இந்த விவகாரம் தொடர்பாக எம்ஏசிசி முஹிடினை விசாரணைக்கு அழைக்க உள்ளது.

முந்தைய பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைமையிலான அரசாங்கம் நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் மற்றொரு MACC விசாரணையையும் முஹிடின் எதிர்கொள்கிறார். இது அவரது அரசாங்கம் கோவிட்-19 நடவடிக்கைகளுக்காக செலவிட்ட சில RM92.5 பில்லியன்களை உள்ளடக்கியது.

ஜூன் 2021 வரை தனது நிர்வாகம் RM83 பில்லியன் நிதியை மட்டுமே செலவிட்டுள்ளதாகவும், அது தவறாகப் பயன்படுத்தப்படவில்லை என்றும் PN தலைவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here