ஷாரிருக்கு நஜிப் தானே 1 மில்லியன் ரிங்கிட் காசோலை கொடுத்ததாக எம்ஏசிசி அதிகாரி சாட்சியம்

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் விசாரணை அதிகாரி ஒருவர், 2013 ஆம் ஆண்டு ஷாரிர் சமத்துக்கு 1 மில்லியன் ரிங்கிட் காசோலையை நஜிப் ரசாக்கே வழங்கியது தனது விசாரணையில் தெரியவந்ததாக உயர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

2013 நவம்பர் 27 அன்று புத்ராஜெயாவில் உள்ள பிரதமர் அலுவலகத்தில் இருந்தபோது ஷாராரிடம் கொடுப்பதற்கு முன்பு தனது அம்இஸ்லாமிக் வங்கி காசோலையை எழுதி கையொப்பமிட்டவர் முன்னாள் பிரதமர் என்றும் எம்ஏசிசியின் நூர்சாஹிதா யாக்கோப் 35 கூறினார்.

மறுநாள், ஷாரிர் பப்ளிக்  வங்கிக் கணக்கில் ரிம1 மில்லியன் டெபாசிட் செய்யப்பட்டதாகவும், டிசம்பர் 2, 2013 மற்றும் மார்ச் 31, 2014 க்கு இடையில் ரிம997,285 சம்பந்தப்பட்ட அக்கவுண்டிலிருந்து பல முறை பணம் எடுக்கப்பட்டதாகவும் நூர்சாஹிதா கூறினார்.

மொத்தம் திரும்பப் பெறப்பட்ட தொகையில், ஜோகூர் பாருவின் லார்கினில் Puri Langkasuka  மறுவாழ்வு (Seri Anugerah) திட்டத்தை செயல்படுத்த RM543,800 பயன்படுத்தப்பட்டது, மேலும் RM10,000 Taman Kebun Teh Umno கிளைக்காக பயன்படுத்தப்பட்டது.

அது தவிர, அவரது (ஷாரிர்) தனிப்பட்ட பயன்பாட்டிற்காக மொத்தம் RM443,485 திரும்பப் பெறப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது, இதில் RM200,000 அவரது மனைவி ஷாஹ்ரிஸான் அப்துல்லா மற்றும் மகள் மரிசா தியானா, ஆகியோருக்கு சொந்தமான பப்ளிக் வங்கியின் நிலையான வைப்பு கணக்குகளுக்கு மாற்றப்பட்டது. மேபாங்கில் உள்ள ஷாரிர் நிரந்தர வைப்பு கணக்கில் RM115,000 மற்றும் சுதேரா ஆட்டோ Sdn Bhd இன் கணக்கில் மற்றொரு RM118,485 என்று அவர் கூறினார்.

நஜிப்பிடம் இருந்து உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்திற்கு (IRP) பெற்ற 1 மில்லியன் ரிங்கிட் தொகையை அறிவிக்கத் தவறியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட முன்னாள் ஜோகூர் பாரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினரின் விசாரணையில் நூர்சாஹிதா தனது சாட்சி அறிக்கையைப் படித்தபோது இவ்வாறு கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 8 அன்று, 7ஆவது அரசு தரப்பு சாட்சியான, Sutera Auto Sdn Bhd கணக்கு நிர்வாகி ரோசானா காலிட் நீதிமன்றத்தில், டிசம்பர் 21, 2013 அன்று ஒரு காசோலையில் செலுத்தி RM118,485 மதிப்புள்ள Honda Civic Hybrid காரை ஷாரிர் வாங்கியதாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

ஷாரிர் தனது வருமானமாகக் கருதப்பட்டாலும், நிதியைப் பெற்றதாக ஒருபோதும் அறிவிக்கவில்லை என்பது விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்று நூர்சாஹிதா கூறினார்.

ஷாரிர் 2013 முதல் 2018 ஆம் ஆண்டுக்கான வரிவிதிப்புப் பதிவுகள் BE படிவத்தில் RM1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வருமானத்தைப் பற்றிய எந்த அறிவிப்புகளையும் காட்டவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

ஃபெல்டாவின் முன்னாள் தலைவரான ஷாரிர் 72, 2013 ஆம் ஆண்டுக்கான மதிப்பீட்டு ஆண்டுக்கான வருமான வரி அறிக்கை படிவத்தில் தனது உண்மையான வருமானத்தைக் குறிப்பிடாமல் பணமோசடி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது வருமான வரிச் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 113(1)(a) ஐ மீறுவதாகும். 1 மில்லியன் ரிங்கிட் மீது, அவர் நஜிப்பிடம் இருந்து காசோலை மூலம் பெற்ற சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படுகிறது.

ஏப்ரல் 25, 2014 அன்று, IRB, Duta கிளை, அரசு அலுவலக வளாகம், ஜாலான் துவாங்கு அப்துல் ஹலிம் என்ற இடத்தில் குற்றத்தைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இந்த வழக்கு விசாரணை, நீதிபதி ஜமில் ஹுசின் முன், இன்று தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here