அல்தான்துயாவின் குடும்பத்திற்கு 5 மில்லியன் ரிங்கிட் வழங்க உத்தரவு

2006 ஆம் ஆண்டு படுகொலை செய்யப்பட்ட மங்கோலிய மாடல் அழகி அல்தான்துயா ஷாரிபுவின் குடும்பத்திற்கு நஷ்டஈடாக 5 மில்லியன் ரிங்கிட் வழங்க அரசாங்கம் மற்றும் மூன்று பேருக்கு உயர் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 16) காலை தீர்ப்பளித்த சிவில் நீதிமன்ற நீதிபதி வசீர் ஆலம் மைதின் மீரா, பாதிக்கப்பட்டவரின் குடும்பத்தினர் அரசாங்கம், அரசியல் ஆய்வாளர் அப்துல் ரசாக் பகிண்டா மற்றும் முன்னாள் காவலர்கள் சிருல் அசார் உமர் மற்றும் அஜிலா ஹத்ரி ஆகியோருக்கு எதிரான தங்கள் கோரிக்கையை வெற்றிகரமாக நிரூபித்துள்ளனர் என்றார்.  2007 ஆம் ஆண்டு சிவில் வழக்கு தாக்கல் செய்யப்பட்டு 15 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, ஆன்லைன் நடவடிக்கையின் போது நீதிபதியின் குடும்பத்திற்கு ஆதரவாக தீர்ப்பு வந்துள்ளது.

ஜூன் 4, 2007 அன்று, அல்தான்துயாவின் பெற்றோர்களான டாக்டர் Shaariibuu Setev மற்றும் Altantsetseg Sanjaa, மற்றும் அவர்களது பேரன்கள் முன்குன்ஷாகை பயார்ஜார்கல் மற்றும் Mungunshaga  ஆகியோர் அஜிலா மற்றும் சிருல் அசார் மற்றும் அப்துல் ரசாக் மற்றும் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக வழக்குத் தொடர்ந்தனர்.  இருப்பினும், அல்தன்ஷாகாய் முன்க்துல்கா 2017 இல் காலமானபோது அவரது பெயர் வாதியின் பட்டியலில் இருந்து நீக்கப்பட்டது.

அவர்களின் கூற்று அறிக்கையில், அல்தான்துயாவின் மரணம் தங்களுக்கு மன அதிர்ச்சி மற்றும் உளவியல் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியதாகவும், இழப்பீடு மற்றும் முன்மாதிரியான மற்றும் மோசமான சேதங்களுக்கு இழப்பீடு கோருவதாகவும் குடும்பத்தினர் தெரிவித்தனர்.

2019 ஆம் ஆண்டு தொடங்கிய வழக்கு விசாரணையில் டாக்டர் ஷரீபுவ் மற்றும் அல்தான்துயாவின் மூத்த மகன் பேயார்குவ் உட்பட வாதிகளுக்கு மொத்தம் 26 சாட்சிகள் சாட்சியம் அளித்தனர்.  அப்துல் ரசாக் சாட்சியமளிக்க வேண்டாம் என்று முடிவு செய்தபோது அரசாங்கம் மூன்று சாட்சிகளை முன்வைத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here