மலேசியாவின் சிவில் மற்றும் கிரிமினல் சட்டங்கள் முழுமையாக மாற்றியமைக்கப்பட வேண்டும்: கோபால் ஶ்ரீ ராம் வலியுறுத்தல்

மலேசியாவின் சிவில் மற்றும் கிரிமினல் சட்டங்கள் முழுமையாக மாற்றியமைக்கப்பட வேண்டும் என்று ஓய்வுபெற்ற Federal Court judge கோபால் ஸ்ரீ ராம் கூறுகிறார். சட்ட ஆணையம் அமைக்கப்பட்டால்  வருங்கால  சவால்களை எதிர்கொள்ள முடியும் என்று தெரிவித்தார்

இத்தகைய ஆணையம் மத்திய அரசமைப்புச் சட்டத்தில் திருத்தங்களை முன்மொழியலாம், தற்போதுள்ள சட்டங்களை மாற்றலாம் மற்றும் மாறிவரும் காலத்திற்கு ஏற்ப புதிய சட்டங்களை அறிமுகப்படுத்தலாம் என்று கோபால் ஸ்ரீ ராம் கூறினார். சிவில் மற்றும் கிரிமினல் சட்டங்களுக்கு முழுமையான மறுசீரமைப்பு தேவை, மேலும் அந்த கடினமான பணியை மேற்கொள்ள ஒரு ஆணையம் தேவை என்று  கூறினார்.

தலைமை நீதிபதி முன்னிலையில் (ஏஜிசி) சுயாதீனமான சட்ட ஆணையம் அமைக்கப்பட வேண்டும் என்று அமைச்சரவையில் முன்மொழிவதாக சட்டம் மற்றும் நிறுவன சீர்திருத்த அமைச்சர்   Azalina Othman கூறியதற்கு பதிலளிக்கும் வகையில் ஸ்ரீ ராம் இவ்வாறு கூறினார். சட்டமன்றங்களில் ஒப்புதலுக்காக தாக்கல் செய்யப்படுவதற்கு முன்பு அமைச்சரவைக்கு சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

யுனைடெட் கிங்டம், ஆஸ்திரேலியா, நியூசிலாந்து, இந்தியா, தென்னாப்பிரிக்கா மற்றும் கென்யா ஆகியவை காமன்வெல்த் நாடுகளாகும், அவை மிகவும் வலுவான சட்டக்  ஆணையங்களைக் கொண்டுள்ளன, அவை அடிக்கடி தங்கள் சட்டங்களில் சீர்திருத்தங்களை முன்மொழிகின்றன. ஜூன் மாதத்தில், பழமையானதாகக் கருதப்படும் 147 சட்டங்களை ஆய்வு செய்து மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டிய அவசியம் இருப்பதாகவும் Azalina கூறியிருந்தார்.

இதற்கிடையில், மூத்த வழக்கறிஞர் பாஸ்டியன் பயஸ் வேந்தர்கோன், ஆணையத்தை அமைப்பதற்கு நாடாளுமன்றத்தில் ஒரு சட்டத்தை நிறைவேற்றுவது போன்ற சில அடிப்படைக் கட்டமைப்புகள் விரைவில் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றார். இது ஒரு ஓய்வுபெற்ற நீதிபதியின் தலைமையில் இருக்க வேண்டும் மற்றும் ஆணையத்திற்கு உதவ ஒரு முழுநேர செயலகமாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சமூகவியல், மருத்துவம் மற்றும் போன்ற பல்வேறு துறைகளைச் சேர்ந்த நிபுணர்கள் ஆணையத்தில் இருக்க வேண்டும் என்று Vendargon கூறினார். தற்போது, ​​சமூக-பொருளாதார, நிதி, மருத்துவம் மற்றும் சுகாதாரத் துறைகளில் முன்னேற்றங்களை உள்ளடக்கும் அளவுக்கு நாட்டின் சட்டங்கள் தொடர்ந்து புதுப்பிக்கப்படுவதில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும் ஆணைக்குழு தனது செயல்பாட்டைச் செய்வதற்கு உண்மையிலேயே சுயாதீனமாக இருப்பதை அரசாங்கம் உறுதிப்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். இல்லையெனில், அது நேரத்தையும் பணத்தையும் வீணடிக்கும் என்று அவர் கூறினார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here