அரசாங்க செயல்பாட்டு நடவடிக்கைகளுக்காக RM55 பில்லியன் பட்ஜெட்டை அன்வார் தாக்கல் செய்கிறார்

அடுத்த ஆண்டுக்கான சரியான புதிய பட்ஜெட்டை உருவாக்கும் போது, ​​நாளை தொடங்கும் மக்களவை கூட்டத்தில் அரசாங்கம் RM55.96 பில்லியன் தற்காலிக செயல்பாட்டு பட்ஜெட்டை முன்மொழிகிறது.

நிதியமைச்சர் அன்வார் இப்ராஹிம் தாக்கல் செய்யவுள்ள இந்த மினி பட்ஜெட், புதிய பட்ஜெட் நிறைவேற்றப்படும் வரை அரசின் செயல்பாடுகள் சுமூகமாக நடைபெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக அரசு ஊழியர்களுக்கு சம்பளம் மற்றும் பிற செயல்பாட்டுச் செலவுகளை வழங்குவதாக இருக்கும்.

நவம்பரில் நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் முந்தைய அரசாங்கத்தால் தாக்கல் செய்யப்பட்ட முன்மொழியப்பட்ட 2023 பட்ஜெட்டை அரசாங்கம் மீண்டும் வேலை செய்யும் போது, தற்காலிக பட்ஜெட்டிற்கான நிதி மேம்பாட்டு நிதியில் இருந்து வரும் என்று மக்களவை ஆர்டர் பேப்பர் கூறுகிறது.

திட்டமிடப்படாத செலவினங்களுக்கான கூடுதல் பட்ஜெட்களை தாக்கல் செய்ய அனுமதிக்கும் வளர்ச்சி நிதிச் சட்டத்தின் ஒரு பகுதியை அரசாங்கம் பயன்படுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

அன்வார் அடுத்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் முழு புதிய பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்வார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கடந்த மாதம் அவர் நியமனம் செய்யப்பட்டவுடன், முந்தைய அரசாங்கத்தால் தாக்கல் செய்யப்பட்ட வரவு செலவுத் திட்டத்தில் உள்ள முன்மொழிவுகளை அரசாங்கம் கவனித்து, தனது அரசாங்கத்தின் வரவு செலவுத் திட்டத்தை தாக்கல் செய்வதற்கு முன் தேவையான மாற்றங்களைச் செய்யும் என்று அன்வார் கூறினார்.

நாளை 15ஆவது பொதுத் தேர்தல் முடிவடைந்ததையடுத்து, திவான் ராக்யாட் முதல் முறையாக நாளை கூடுகிறது.

புதிய சபாநாயகரைத் தேர்ந்தெடுப்பது, அதன் பிறகு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் பதவியேற்பது ஆகியவைதான் உத்தரவுப் பத்திரத்தில் முதலாவது நிகழ்ச்சியாக இருக்கும். அன்வாரின் தலைமை மீதான நம்பிக்கை வாக்கெடுப்புக்கான பிரேரணையை துணைப் பிரதமர் ஃபதில்லா யூசோப் தாக்கல் செய்வார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here