ஸ்ரீ அமானில் தாயுடம் பயணம் செய்த குழந்தை செப்சிஸ், மூளைக்காய்ச்சல் காரணமாக இறந்துள்ளார்

கூச்சிங்கில் இந்த மாத தொடக்கத்தில் Kuching  முதல் Sarikei தனது தாயுடன் ஆறு மணி நேர பேருந்து பயணத்தின் போது இறந்த குழந்தை, செப்சிஸ் மற்றும் மூளைக்காய்ச்சல் சிக்கல்களால் இறந்ததாக நம்பப்படுகிறது.

குழந்தையின் பெற்றோருடனான நேர்காணல்கள், மருத்துவப் பதிவுகள் மற்றும் உடலைப் பரிசோதித்ததன் அடிப்படையில் இதுவே மரணத்திற்குக் காரணமாக இருக்கலாம் என்று சரவாக் சுகாதாரத் துறை இயக்குநர் டாக்டர் ஓய் சூ ஹக் கூறினார்.

இதைக் கருத்தில் கொண்டு, பொதுமக்கள் தங்கள் குழந்தைகளையோ அல்லது குழந்தைகளுக்கு உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தால் உடனடியாக அருகில் உள்ள மருத்துவமனை அல்லது மருத்துவமனைக்கு அழைத்து வருமாறு அறிவுறுத்துகிறோம் என்று அவர் திங்கள்கிழமை (டிச. 19) அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த சம்பவம் தொடர்பான இறுதி விசாரணை அறிக்கையில், பாரம்பரிய சிகிச்சை பெறுவதற்காக Sarikeiக்கு  பயணம் மேற்கொண்ட போது பேருந்தில் குழந்தை இறந்துவிட்டதாக டாக்டர் ஓய் கூறினார்.

இங்கிருந்து 208 கிமீ தொலைவில் உள்ள ஸ்ரீ அமானில் உள்ள ஜெலுகாங் பேருந்து நிறுத்தத்தில் டிசம்பர் 4 ஆம் தேதி மூன்று மாத குழந்தை இறந்தது சமூக ஊடகங்களில் வைரலாக பரவியது.

டிசம்பர் 9 அன்று திணைக்களம் வெளியிட்ட அறிக்கையின்படி, ஜெலுகோங்கில் பேருந்து நின்றபோது குழந்தை சுவாசிக்கவில்லை என்பதை தாய் உணர்ந்தார். சுமார் 28 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ள பெட்டாங் மருத்துவமனைக்குக் கொண்டு வரப்பட்ட குழந்தை இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டது.

மருத்துவமனை நிர்வாகம், போலீசார் மற்றும் குடும்பத்தினர் இடையே பேச்சுவார்த்தை நடத்தியும் பிரேத பரிசோதனை செய்யப்படவில்லை. சிசுவின் உடல் உறவினர்களால் வீட்டிற்கு கொண்டு வரப்பட்டு சரிகேயில் உள்ள உலு பகான் மயானத்தில் அடக்கம் செய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here