ஜோகூர் சீர்திருத்த சிறைச்சாலையின் போதைப்பொருள் கடத்தல் அம்பலம்; அரசு ஊழியர் உள்ளிட்ட 7 பேர் கைது

ஜோகூர் பாரு: உலு சோவில் உள்ள ஜோகூர்பாரு சீர்திருத்த மையத்தில் போதைப்பொருள் கடத்தியதாகக் கூறப்படும் ஏழு பேரில் ஒரு அரசு ஊழியரும் கைது செய்யப்பட்டார் என்று ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் தெரிவித்தார்.

வியாழன் (டிசம்பர் 15) காலை 10.30 மணியளவில் இங்குள்ள நீதிமன்ற வளாகத்தில் போதைப்பொருள் வழக்கின் விசாரணையில் இருந்த ஒரு நபரின் உள்ளாடைகளில் போதைப்பொருள் நிரப்பப்பட்ட ஒன்பது சிறிய, இறுக்கமாக மூடப்பட்ட குழாய்கள் இருப்பதைக் கண்டுபிடித்ததை அடுத்து, கும்பலின் செயல்பாடுகளை போலீசார் கண்டுபிடித்தனர்.

செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 20) மாநில காவல்துறை தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறுகையில், அந்த நபர் வளாகத்திற்குள் இருந்தபோது சில குழாய்களையும் விழுங்கினார் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

கமருல் ஜமான், அந்த நபர் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டு அறுவை சிகிச்சைக்கு உட்படுத்தப்பட்டார். அதில் அவரது வயிற்றில் இருந்து ஆறு குழாய்கள் அகற்றப்பட்டன. அந்த நபரின் கைதுக்குப் பிறகு,போலீசார் ஜோகூர் பாருவைச் சுற்றி ஐந்து சோதனைகளை மேற்கொண்டனர். இது மூன்று பெண்கள் உட்பட ஆறு சந்தேக நபர்களைக் கைது செய்ய வழிவகுத்தது. அனைவரும் 25 முதல் 37 வயதுக்குட்பட்டவர்கள்.

நாங்கள் கைது செய்யப்பட்டவர்களில் ஒருவர் அரசு ஊழியர். சிறைச்சாலையில் உள்ள கைதிக்கு சிறைச்சாலைக்கு கொண்டுசெல்லப்படும்போது அல்லது சிறையிலிருந்து வெளியே செல்லும்போது இந்த போதைப்பொருள் அவருக்கு வழங்கப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. மருந்துகள் மற்ற கைதிகளுக்கு வழங்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். இரண்டு சந்தேக நபர்கள் போதைப்பொருள் உட்கொண்டது அறியப்பட்டது. அவர்களில் மூன்று பேர் போதைப்பொருள் குற்றங்களுக்கான குற்றவியல் பதிவுகளைக் கொண்டுள்ளனர்.

சந்தேக நபர்களிடம் இருந்து RM2,237 மதிப்புள்ள 44.7g கஞ்சா மற்றும் RM2,884 மதிப்புள்ள 28.8g சயாபு மற்றும் RM3,800 ரொக்கமும் போலீசார் கைப்பற்றியதாக கமருல் ஜமான் தெரிவித்தார். ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39A (1) இன் கீழ் விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் மேலும் கூறினார். கும்பலின் மற்ற உறுப்பினர்கள் இன்னும் தலைமறைவாக உள்ளதாகவும், அவர்களை தேடும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளதாகவும் போலீசார் நம்புகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here