போதைப்பொருள், கஞ்சா மரம் வளர்த்த குற்றச்சாட்டு – முன்னாள் துதரக அதிகாரி மற்றும் மகனுக்கு ஜாமீன் மறுப்பு

தெமர்லோ: இந்த ஆண்டு மே மாதம் கஞ்சா மரங்களை நட்டது உட்பட மூன்று போதைப்பொருள் குற்றச்சாட்டுகள் மீதான விசாரணை நிலுவையில் உள்ள ஒரு முன்னாள் தூதரக அதிகாரி மற்றும் அவரது மகனின் விண்ணப்பங்களை உயர்நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்துள்ளது. நீதித்துறை ஆணையர் ரோஸ்லான் மாட் நூர் கூறுகையில், இந்த குற்றச்சாட்டுகள் ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத குற்றங்கள் என்றார்.

78 வயதான ஜைனல் அபிதீன் அலியாஸ் மற்றும் அவரது மகன் முகமது ரிசல் (53) ஆகியோர் மீது ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. அவர்களின் வழக்கறிஞர் முஹம்மது ஷஃபி அப்துல்லா, ஜாமீன் விவகாரங்களில் நீதித்துறையின் அதிகாரங்களையும் விருப்புரிமையையும் சட்டத்தின் ஒரு பிரிவு ஆக்கிரமித்துள்ளது என்று வாதிட்டார்.

இந்த முடிவை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்யுமாறு தனது வாடிக்கையாளர்களுக்கு அறிவுறுத்தியதாக ஷஃபி பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இந்தோனேசியாவுக்கான முன்னாள் மலேசியத் தூதர் ஜைனல் அபிடின் மற்றும் முகமது ரிசல் ஆகியோர் மீது பெந்தோங்கில் மே 21 அன்று கஞ்சா கடத்தல் மற்றும் கஞ்சா எண்ணெய் வைத்திருந்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஐந்து நாட்களுக்குப் பிறகு, ரவூப் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில், தந்தை மற்றும் மகன் இருவரும் ஒரே இடத்தில் மற்றும் தேதியில் 102 கஞ்சா மரங்களை நட்ட குற்றத்தை மறுத்து விசாரணை கோரினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here