நாட்டின் நான்கு மாநிலங்களில் உள்ள 8 ஆறுகள் அபாய அளவை தாண்டிவிட்டன

இன்று பிற்பகல் 1 மணி நிலவரப்படி , நான்கு மாநிலங்களில் உள்ள எட்டு ஆறுகளின் நீர் மட்டம் அபாய அளவைத் தாண்டியுள்ளதாக, நீர்ப்பாசனம் மற்றும் வடிகால் திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது.

நீர்ப்பாசனம் மற்றும் வடிகால் திணைக்களத்தின் தரவுகளின் அடிப்படையில், பகாங்கின் சுங்கை கெராடோங்கின் நீர்மட்டம் 1.22 மீட்டர் நீர்மட்டம் உயர்ந்துள்ளது.

கிளாந்தானில், கம்போங் துவாலாங்கில் உள்ள சுங்கை லெபிரின் நீர்மட்டம் 35.25 மீட்டராக பதிவாகியுள்ளது, அதைத் தொடர்ந்து கோலாக்கிராயிலுள்ள சுங்கை கோலோக் (10.46 மீ), ரந்தாவ் பாஞ்சாங், பாசீர் மாஸ் (10.45 மீ) மற்றும் கம்போங் ஜம்புவிலுள்ள தும்பாட் (3.72 மீ) என்பனவும் அபாய அளவைத் தாண்டியுள்ளன.

மேலும், ஜெராங்காவ் பாலத்தில் உள்ள டுங்கூன் ஆறு(13.33 மீ), பாம் பாயா பாமான் பம்ப் ஹவுஸில் உள்ள கெமாமன் ஆறு (4.83 மீ) மற்றும் கம்போங் ஜெராமிலுள்ள உள்ள நெராஸ் ஆறு, கோலா நெராஸ் (4.6 மீ) ஆகியவை அபாய நிலைக்கு மேலே உள்ளன.

அதே நேரத்தில், கிழக்கு திமோர், பினாங்கு, கம்போங் துவா புக்கிட் ஆகிய இடங்களில் உள்ள சுங்கை துவாவும் அபாய அளவைத் தாண்டிய நீர்மட்டத்தை கொண்டுள்ளது.

மேலும், பகாங்கில் உள்ள நான்கு ஆறுகள், லுபோக் பாகுவில் உள்ள சுங்கை பஹாங் (18.15 மீ), சுங்கை லூயிட் (27.17 மீ), பலோ இனையில் உள்ள சுங்கை பஹாங் (9.73 மீ) மற்றும் ஸ்ரீ டாமாயில் உள்ள சுங்கை பெலாட் (4.01 மீ) ஆகியவை எச்சரிக்கை அளவைத் தாண்டிவிட்டன.

மேலும் கிளாந்தானில், கோலா கிராயில் உள்ள கிளாந்தான் ஆறு எச்சரிக்கை அளவை தாண்டி 22.5 மீட்டராக பதிவாகியுள்ளது, அத்தோடு கம்போங் ஜைனோப் (22.93 மீ), ஜெரிம்போங் பாலம் (54.73 மீ) மற்றும் கோலோக் ஆறு (22.92 மீ) என்பனவும் அடங்கும்.

திரெங்கானுவில் சுங்கை டெலிமாங், கோலா பிங் (19.14 மீ), கம்போங் புக்கிட்டில் சுங்கை நேராஸ் (13.15 மீ) மற்றும் கம்போங் லங்காப்பில் சுங்கை நேராஸ் (20.9 மீ) ஆகிய மூன்று ஆறுகள் எச்சரிக்கை அளவை விட அதிகமாக பதிவு செய்துள்ளது.

ஜோகூரில், சுங்கை மூவார், பூலோ கசாப், சிகாமாட் ஆகிய இடங்களில் நீர்மட்டம் எச்சரிக்கை அளவைத் தாண்டி 8.56 மீ ஆகவும், சுங்கை லாங் டெரு, மிரி, சரவாக் 7.08 மீ ஆகவும் பதிவாகியுள்ளன.

இதற்கிடையில், கெடாவில் உள்ள கோத்தா ஸ்டாரில் உள்ள இரண்டு ஆறுகள், சுங்கை அனாக் புக்கிட், தாமான் அமான் (2.33 மீ) மற்றும் சுங்கை அனாக் புக்கிட், TAR பாலம் (1.57 மீ) ஆகியவையும் எச்சரிக்கை அளவை எட்டியுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here