வணிகங்களுக்கான மின்கட்டண மானியங்களை படிப்படியாக குறையுங்கள் என வேண்டுகோள்

வணிகங்களுக்கான மின் கட்டண மானியத்தைக் குறைப்பதினால்  ஏற்படும் கடுமையான விளைவுகளைத் தடுக்க அடுத்த 5 முதல் 10 ஆண்டுகளில் படிப்படியாக நீக்க வேண்டும் என்று  வணிகக் குழு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.  மானியங்களை மிக விரைவாக நீக்குவது அந்நிய நேரடி முதலீட்டை (FDI) தடுக்கும் என்றும், ஏற்கனவே  முதலீடு செய்தவர்களை பாதிக்கும் என்றும் மலேசிய சர்வதேச வர்த்தக மற்றும் தொழில் சபை (MICCI) தெரிவித்துள்ளது.

MICCI தலைவர் கிறிஸ்டினா டீ கூறுகையில், மின்சாரம் மற்றும் எரிபொருளின் குறைந்த விலையே அந்நிய நேரடி  முதலீடு    FDIகள் மற்றும் உள்நாட்டு நேரடி முதலீடுகளுக்கான முக்கிய ஈர்ப்புகளில் ஒன்றாகும்.   புத்ராஜெயாவின் முயற்சிகளை ஆதரிக்கும் அதே வேளையில், வணிகங்கள் பொருளாதாரத்தின் முதுகெலும்பு என்றும், குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களின் வாழ்வாதாரத்திற்காக வணிக  நிறுவனங்கள் உதவுவதாகவும் கூறினார்.

உடனடி ஆண்டுகளில்  மானிய குறைப்பு நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்தினால்      மின் கட்டணங்களில் ஏற்படும் மாற்றங்கள்  கூடுதல் சுமையாக   மாறி  தொழில்துறையை கடுமையாக பாதிக்கும்  என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.  அரசு இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்ட மின் மானியத்தை ஜனவரி 1 முதல் செயல்படுத்துகிறது.  குறைந்த மின்னழுத்தம்    அல்லாத பயனர்களுக்கு, அதாவது குறு வணிகங்கள் மற்றும் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கு கட்டணங்களை மானியமாக வழங்க RM8.74 பில்லியன் ஒதுக்கப்படும் என்று அரசாங்கம் கூறியது.

இருப்பினும், நடுத்தர மின்னழுத்தம் மற்றும் உயர் மின்னழுத்த பயனர்கள், பன்னாட்டு நிறுவனங்கள் உட்பட, தொழில்துறை பங்கேற்பாளர்கள், 20 sen/kWj கூடுதல் கட்டணத்தை எதிர்கொள்வார்கள், ஆனால் முழு 27 sen/kWj ஐ விட இன்னும் குறைவாகவே இருக்கும்.  இயற்கை வளங்கள், சுற்றுச்சூழல் மற்றும் காலநிலை மாற்ற அமைச்சர் Nik Nazmi Nik Ahmad  புத்ராஜெயா கூடுதல் கட்டணத்தை ஓரளவு மானியமாக வழங்குவதற்கு RM1.93 பில்லியன் செலவழிக்கும் என்றார்.

தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு  நிறுவனங்கள்     தற்போது  மீண்டு வரும் நிலையில் கூடுதல் மின் செலவுகள் தொழில்துறையை “கடுமையாக” பாதிக்கும் என்று  கவலை தெரிவித்தனர்.  ஒருவேளை நீக்கப்பட்ட மானியங்களை மாற்று பசுமை ஆற்றலை நிறுவுவதற்கு  அல்லது வாங்குவதற்கு பயன்படுத்தலாம், இது நீண்ட காலத்திற்கு, அரசாங்கம் மற்றும் தொழில்துறை ஆகிய இரண்டிற்கும்  வெற்றியைத் தரும்.   மானியத்தை அகற்றுவதற்கான விகிதம் மற்றும் நேரம் குறித்து நாட்டிலுள்ள வர்த்தக சபைகளுடன்  பேச்சுவார்த்தை  நடத்துமாறு புத்ராஜெயாவை அவர் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here