ஷாரிரின் விசாரணையில் நான் சாட்சியம் அளிக்க முடியாத நிலையில் இருக்கிறேன் என்று நஜிப் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்

கோலாலம்பூர்: அம்னோவின் ஷாரிர் சமாட்டின் 1 மில்லியன் ரிங்கிட் பணமோசடி வழக்கு விசாரணையில் இன்று சாட்சியம் அளிக்கும் நிலையில் தான் இல்லை என்று நஜிப் ரசாக் உயர்நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். தனது வழக்கறிஞர் ஷஃபி அப்துல்லா வெளியூரில் இருப்பதால் விசாரணைக்கு சாட்சி அறிக்கை தயாரிக்க முடியவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். எனது வழக்கறிஞர் அருகில் இருப்பது முக்கியம் என்று நஜிப் கூறினார்.

பிரதி அரசு வழக்கறிஞர் ரசிதா முர்னி ஆஸ்மி, அறிக்கை தயாரிக்கப்படும் போதும், முன்னாள் பிரதமர் சாட்சியம் அளிக்கும் போதும் ஷஃபி உடனிருக்க வேண்டும் என்ற நஜிப்பின் மனுவை பரிசீலிக்குமாறு நீதிமன்றத்தை வலியுறுத்தினார். ஜனவரி 5, 2023 அன்று எங்களுக்கு மற்றொரு விசாரணை தேதி உள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

வழக்கை விசாரித்த நீதிபதி ஜமில் ஹுசின், சாட்சி நிலையத்தில் அமர்ந்திருந்த நஜிப்பிடம், வாய்மொழியாக ஆதாரம் அளிக்க முடியுமா என்று கேட்டார். நஜிப் அவ்வாறு செய்யத் தயாராக இல்லை என்றார். அடுத்த ஆண்டு ஜனவரி 5 ஆம் தேதி மீண்டும் நீதிமன்றத்திற்கு வருமாறு நஜிப்பை ஜமில் அறிவுறுத்தினார்.

2013ல் நஜிப்பிடம் இருந்து 1 மில்லியன் ரிங்கிட் பெற்றதாகக் கூறி, பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருவாய் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 4(1)(a) இன் கீழ் ஷாரிர் விசாரணையில் உள்ளார். உள்நாட்டு வருவாய் வாரியம் (LHDN). இந்த நிதி 1எம்டிபியிலிருந்து வந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

முன்னாள் ஜோகூர் பாரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினருக்கு எதிரான வழக்கு விசாரணைக்கு நியமிக்கப்பட்ட மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்.ஏ.சி.சி) விசாரணை அதிகாரி நூர்சாஹிதா யாக்கோப்பின் சாட்சியத்தையும் நீதிமன்றம் கேட்டது.

வழக்கறிஞர் சையத் பைசல் சையத் அப்துல்லா அல்-எட்ரோஸின் குறுக்கு விசாரணையின் கீழ், ஜூலை 7, 2019 மற்றும் ஜனவரி 20, 2020 க்கு இடையில் மேற்கொள்ளப்பட்ட விசாரணையின் போது ஷாரிடமிருந்து மொத்தம் மூன்று அறிக்கைகள் பதிவு செய்யப்பட்டதாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

2013 இல் ஷாரிர் ஹோண்டா சிவிக் ஹைப்ரிட் ஆட்டோமொபைலை வாங்கியதை நீங்கள் பார்த்தீர்களா என்று ஃபைசல் அதிகாரியிடம் கேட்டார். டிசம்பர் 21, 2013 அன்று காசோலையைப் பயன்படுத்தி ஷாரிர் காருக்கு RM118,485 செலுத்தியதாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

“2019 இல் ஈப்போவில் எம்ஏசிசி அதிகாரிகள் காரை பறிமுதல் செய்தார்களா?” என்று பைசல் கேட்க, அதற்கு நூர்சாஹிதா “ஆம்” என்று பதிலளித்தார்.

ஜோகூர் பாரு அம்னோ பிரிவு முகவரியைப் பயன்படுத்தி சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையில் (ஜேபிஜே) கார் பதிவு செய்யப்பட்டது என்பது சாட்சிக்குத் தெரியுமா என்றும், ஷாரிரின் புக்கிட் துங்கு வீட்டு முகவரி அல்ல என்றும் வழக்கறிஞர் கேள்வி எழுப்பினார்.

இது தனக்குத் தெரியும் என்று நூர்சாஹிதா கூறினார்.

பைசல்: ஹோண்டா சிவிக் அவர் தனிப்பட்ட முறையில் மட்டுமே பயன்படுத்தினார் என்பதற்கு ஆதாரம் உள்ளதா?

நூர்ஜாஹிதா: இல்லை.

விசாரணை தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here