இறக்குமதி செய்யப்பட்ட முட்டைகளை விலை கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருளாக பட்டியலிட ஆலோசனை

நாட்டில்  இறக்குமதி செய்யப்பட்ட முட்டைகளின் விலை கட்டுப்படியாகக்கூடியதாக இருப்பதை உறுதிசெய்யும் வகையில், அவற்றை கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களாகப் பட்டியலிட வேண்டியதன் அவசியத்தை அரசாங்கம் பரிசீலித்து வருகிறது.   விவசாயம் மற்றும் உணவு பாதுகாப்பு அமைச்சகத்தின் (MAFS) பொதுச்செயலாளர் Haslina Abdul Hamid, தனது அமைச்சகம் domestic trade and cost of living அமைச்சகத்துடன் (KPDN) இந்த விஷயத்தைப் பற்றி விவாதித்து வருவதாகக் கூறினார்.

கடந்த சில மாதங்களாக  விநியோகத்தில் ஏற்பட்ட பற்றாக்குறையை சமாளிக்க வெளிநாடுகளில் இருந்து முட்டைகளை  இறக்குமதி செய்ய டிசம்பர் 16 அன்று MAFS தற்காலிகமாக ஒப்புதல் அளித்தது.   வெளிநாட்டில் இருந்து கொண்டு வரப்படும் முட்டைகள்  அளவில்    சிறியவை  ஆனால் இதன்மூலம் விநியோக சிக்கலைச் சமாளித்து முட்டைகள் உடனடியாக கிடைப்பதை உறுதி செய்ய முடிந்தது.

இறக்குமதி செய்யப்படும் முட்டைகள் தரமானவை என்பதை நாங்கள் உறுதி செய்வோம் என்று  Haslina  கூறினார்.  முன்னதாக, கிழக்குக் கடற்கரையில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு விநியோகிக்கப்படும் தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை முகமைக்கு (நட்மா) 62,500 உணவு மற்றும் முட்டைப் பெட்டிகளை வழங்க மத்திய வேளாண் சந்தைப்படுத்தல் ஆணையம் (Fama) மேற்கொண்ட தயாரிப்புகளை அவர் நேரில் பார்வையிட்டார்.

பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு உதவுவதில் விநியோகத்தை அதிகரிக்க வேண்டும் என்ற அரசாங்கத்தின் விருப்பத்தை இந்த விநியோகம் பூர்த்தி செய்வதாக அவர் கூறினார்.  முட்டை  விநியோகம்  குறைவாக இருப்பதாக கண்டறிந்த பகுதிகளுக்கு விநியோகச் சங்கிலியை அதிகரித்து வருகிறோம், இதில் கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகியவை அடங்கும்.

Nadma, தவிர, விநியோகம் சீராக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக தேசிய விவசாயிகள் அமைப்பு (Nafas) மற்றும் மலேசிய குடிமைத் தற்காப்புப் படை (MCDF) ஆகியவற்றின் ஒத்துழைப்பையும் உள்ளடக்கி செயல்படுத்துவதாகக் கூறினார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here