வெள்ளத்தின் போது விடுமுறையில் இருந்ததற்காக மன்னிப்பு கோரிய தெரெங்கானு மந்திரி பெசார்

கிழக்கு கடற்கரை மாநிலத்தில் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டுள்ள நிலையில், தெரெங்கானு மந்திரி பெசார் அஹ்மத் சம்சூரி மொக்தார் தான் இல்லாததற்கு மன்னிப்புக் கோரியுள்ளார்.

இன்று முன்னதாக  SK Binjai in Kemaman  என்ற இடத்தில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களைச் சந்தித்த பிறகு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் பேசிய சம்சூரி, டிசம்பர் 18-21 வரை தான் வெளிநாட்டில் இருப்பதாக உறுதிப்படுத்தினார். ஆனால் அவர் எங்கு பயணம் செய்தார் என்பதைக் குறிப்பிடாமல் நிறுத்தினார்.

வெள்ளத்தின் முக்கியமான அல்லது உச்சகட்டமான டிசம்பர் 18-21 வரை வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் தெரெங்கானு மக்களிடம் அவர்களுடன் இல்லாததற்காக நான் இந்தச் சந்தர்ப்பத்தில் மன்னிப்புக் கேட்க விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார். இதற்கு என்னால் சாக்கு சொல்ல முடியாது என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன். மேலும் (நான் செய்தாலும்), அது நிச்சயமாக சூழ்நிலையை அல்லது நான் இல்லாததை சரிசெய்ய முடியாது.

நான் கொடுக்கும் எந்த விளக்கமும் எதையும் சரிப்படுத்தாது என்பதையும் நான் புரிந்துகொள்கிறேன்.” வெள்ளம் முதன்முதலில் தொடங்கியபோது அதைக் கண்காணித்து, டிசம்பர் 9 மற்றும் 10 ஆம் தேதிகளில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களைப் பார்வையிட்டபோது, “வெள்ளம் குறைவதற்கான அறிகுறிகளை” கண்டபோது தனது வெளிநாட்டு பயணத்தைத் தொடர முடிவு செய்ததாக அவர் கூறினார்.

“இருப்பினும், வெள்ளத்தின் உச்சகட்டம் நான் டிசம்பர் 18-21 வரை வெளிநாட்டில் இருந்தபோது” என்று அவர் மேலும் கூறினார். சம்சூரி நியூசிலாந்தில் இருப்பதாகவும், அவர் இன்று நாடு திரும்புவார் என்றும் மாநில செயற்குழு உறுப்பினர் ஹனாஃபியா மாட் முன்பு தெரிவித்ததாக செய்திகள் வெளியாகின. கிழக்குக் கடற்கரையைத் தாக்கிய மிகப்பெரிய வெள்ளத்தில் இதுவரை ஐந்து பேர் பலியாகியுள்ளன. தெரெங்கானுவில் மூன்று வயது குழந்தை முதல் உயிரிழப்பு.

நேற்று இரவு 27,396 பேர் இருந்த நிலையில், தெரெங்கானுவில் வெள்ளத்தில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை இன்று காலை 25,895 ஆகக் குறைந்துள்ளது. பெர்னாமா அறிக்கையில், தெரெங்கானுவின் மாநில பேரிடர் மேலாண்மைக் குழு, வெளியேற்றப்பட்டவர்களுக்கு மாநிலத்தில் உள்ள எட்டு மாவட்டங்களிலும் உள்ள 181 தற்காலிக நிவாரண மையங்களில் தங்குமிடம் வழங்கப்பட்டுள்ளது என்று கூறியது.

கெமாமன் 5,439 பேர், அதைத் தொடர்ந்து டுங்குன் (5,201), பெசுட் (4,309), உலு தெரெங்கானு (3,567), கோல நெரஸ் (3,561), கோல தெரெங்கானு (2,503), செத்தியூ (1,118) மற்றும் மாராங் (197) ஆகியோர் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here