மலாக்காவில் சட்டவிரோத கழிவுகளை கொட்டிய நான்கு நிறுவனங்கள் நீதிமன்ற நடவடிக்கையை எதிர்கொள்ளும்

மலாக்கா  மாநிலத்தில் இந்த ஆண்டு முழுவதும் சட்டவிரோதமாக குப்பை கொட்டும் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்ட நான்கு வணிக மற்றும் கட்டுமான நிறுவனங்கள் மீது நீதிமன்ற நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.

மாநில திடக்கழிவு மேலாண்மை மற்றும் பொது சுத்திகரிப்பு கழகத்தின் இயக்குனர் கைருலதா அப்துல் முத்தலிப் கூறுகையில், இந்த வழக்குக்கான விசாரணை ஆவணங்கள் தயாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும், மேல் நடவடிக்கைக்காக துணை அரசு வழக்கறிஞரிடம் சமர்ப்பிக்கப்படும்.

நான்கு ஒப்பந்ததாரர் நிறுவனங்கள் மீது திடக்கழிவு மேலாண்மை மற்றும் பொது சுத்திகரிப்பு சட்டம் 2007 (சட்டம் 672) கீழ் குற்றம் சாட்டப்படும். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், RM10,000 முதல் RM100,000 வரை அபராதம் அல்லது ஆறு மாதங்கள் முதல் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும். .

இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு, சுங்கை புட்டாட் அருகே உள்ள தெனாகா நேஷனல் பெர்ஹாட் ரிசர்வ் பகுதியில் மரம் மற்றும் செங்கல் துண்டுகள் போன்ற கட்டுமான கழிவுகளை ஒரு கட்டுமான நிறுவனம் கொட்டுவதை நாங்கள் தடுத்து நிறுத்தினோம்.

கூடுதலாக, தொழிற்சாலை கழிவுகளை அகற்ற நிறுவனங்களால் நியமிக்கப்பட்ட உரிமம் பெறாத கழிவு சேகரிப்பு ஒப்பந்த நிறுவனத்தையும் நாங்கள் அடையாளம் கண்டுள்ளோம் என்று அவர் இன்று ஹாங் துவா ஜெயா முனிசிபல் கவுன்சில் (MPHTJ) உடனான நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

தொழிற்சாலை கழிவுகளை அகற்றுவதற்காக SWCorp ஆல் நியமிக்கப்பட்ட உரிமம் பெற்ற ஒப்பந்ததாரர்களால் மட்டுமே சேகரிக்க முடியும் என்றும், கழிவுகள் நேரடியாக இருக்கும் குப்பை கிடங்குகளில் கொட்டப்படும் என்றும் கைருலதா கூறினார்.

இதுவரை, 100 க்கும் மேற்பட்ட உரிமம் பெற்ற கழிவு சேகரிப்பு ஒப்பந்ததாரர்கள் SWCorp ஆல் நியமிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இது கழிவுகளை அகற்றுவது அல்லது தொழிற்சாலை கழிவுகளை கண்காணிப்பதை எளிதாக்கியது என்றும்  இதனால் சட்டவிரோத கழிவு அகற்றும் நடவடிக்கைகள் நிறுத்தப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here