வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட பெட்ரோல் நிலையங்கள் முழுமையாக செயல்பட பல மாதங்கள் ஆகும்

வெள்ளத்தால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள மாநிலங்களில் உள்ள பல பெட்ரோல் நிலையங்கள் வளாகத்தை மூடுவதற்கும், வெள்ளம் வடிந்த பிறகு அவற்றின் செயல்பாட்டை மீண்டும் தொடங்குவதற்கும் சில செயல்முறைகளை மேற்கொள்ள வேண்டியுள்ளது.

மலேசியாவின் பெட்ரோல் டீலர்கள் சங்கத்தின் (PDAM) தலைவர் டத்தோ கைருல் அன்னுவார் அப்துல் அஜிஸ் கூறுகையில், வெள்ளத்தின் போது பெட்ரோல் நிலையங்களில் உள்ள அனைத்து டிஸ்சார்ஜ் புள்ளிகளும் பாதுகாப்பாக சீல் வைக்கப்பட்டிருப்பதை பெட்ரோல் டீலர்கள் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

டீலர்கள் நிலையம் மூடுவது குறித்து எண்ணெய் நிறுவனங்களுக்குத் தெரிவிக்க வேண்டும். அத்துடன் (வெள்ளம்) நிலைமையைப் பற்றி அவர்களுக்குத் தெரிவிக்க வேண்டும்.

எண்ணெய் நிறுவனங்கள் எண்ணெய் முனையத்தை (எண்ணெய் சேமிப்பிடம்) மறு அறிவிப்பு வரும் வரை நிலையங்களுக்கு எரிபொருள் விநியோகத்தை நிறுத்துமாறு கேட்கும்… தற்போதைய வெள்ள நிலை குறித்து ஊழியர்கள் தொடர்ந்து விநியோகஸ்தர்களுடன் தொடர்புகொள்வார்கள் என்று பெர்னாமாவிடம் அவர் கூறினார்.

வெள்ளத்தின் போது பெட்ரோல் நிலையம் மூடப்பட்டது. பேரழிவுகரமான வெள்ள சம்பவத்திற்குப் பிறகு, பெட்ரோல் நிலையங்களின் செயல்பாடுகள் முழுமையாக மீட்க பல மாதங்கள் ஆகும். ஏனெனில் அவர்கள் நிலையங்களை சரிசெய்து மீட்டெடுக்க வேண்டும் என்று கைருல் அன்னுவார் கூறினார்.

வழக்கமாக வெள்ளத்திற்குப் பிறகு, அமைப்பு (மின்சாரம், இணையம், அட்டை செலுத்தும் முறை) மறுசீரமைக்கப்பட வேண்டியிருப்பதால், அது கிடைக்காத பட்சத்தில், ரொக்கப் பணம் செலுத்துவதன் மூலம் எண்ணெய் விற்பனை மீண்டும் தொடங்கும்.

கடை பழுதுபார்க்க அதிக நேரம் எடுக்கும். இது அவர்களின் வழக்கமான விற்பனையையும் அவர்களின் வருமானத்தையும் பாதிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

குறிப்பாக வெள்ளத்தால் தொடர்ந்து பாதிக்கப்படும் பெட்ரோல் நிலையங்களுக்கு இன்சூரன்ஸ் க்ளைம்கள் கடினமான செயலாக இருக்கும் என்றும், சில சமயங்களில் இழப்பை ஈடுசெய்யாத காப்பீட்டு நிறுவனங்கள் இருப்பதாகவும் கைருல் அன்னுவார் கூறினார்.

சிறிய வெள்ளப்பெருக்கு நிகழ்வுகளைப் பொறுத்தவரை, பெட்ரோல் டீலர்கள் இரண்டு அல்லது மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு முழுமையாக செயல்பட முடியும். குறிப்பாக எந்த உபகரணங்களும் அல்லது கடைகளும் சேதமடையாதபோது என்று அவர் கூறினார்.

வெள்ளச் சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து மக்களுக்கு பெட்ரோல் வழங்க மாற்றுத் திட்டம் ஏதும் உள்ளதா என்று கேட்டதற்கு, எண்ணெய் நிறுவனத்தால் வழங்கப்படும் ROVR என்ற மொபைல் எரிபொருள் நிரப்பும் சேவை உள்ளது. வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளுக்கு அணுகல் இருந்தால் ROVR பயன்படுத்தப்படும் என்றார்.

பிடிஏஎம் உறுப்பினர்கள் MyPublicInfoBanjir செயலியைப் பதிவிறக்கம் செய்யுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள் அல்லது infoBanjir இணையதளம் வழியாக வெள்ள நிலைமை மற்றும் ஆறுகள் மற்றும் அணைகளின் நீர்மட்டம் ஆகியவற்றைக் கண்காணிக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள் என்று கைருல் அன்னுவார் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here