பெட்ரோல் மானியம் வாகன அடிப்படையிலானது என்பது நியாயமற்றது – ஆய்வாளர்

கோலாலம்பூர்: சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையின் (JPJ) தரவைப் பயன்படுத்தி வாகனங்களின் தேவையான சக்தி (CC) அடிப்படையில் இலக்கு மானியங்களை வழங்குவது நியாயமற்றதாகக் கருதப்படுகிறது. குளோபல் இஸ்லாமிய நிதி பல்கலைக்கழகத்தின் (INCEIF) பொருளாதார ஆய்வாளர், இணை பேராசிரியர் டாக்டர் பஹரோம் அப்துல் ஹமீத் கூறுகையில், தற்போது பெரும்பாலான சொகுசு வாகனங்களும் குறைந்த சிசியைப் பயன்படுத்துகின்றன.

மெர்சிடிஸ், மினி கூப்பர் போன்ற சொகுசு வாகனங்கள், 2.4 சிசி அதிக சக்தி கொண்ட யூஸ்டு கார்களை வாங்கும் வாய்ப்புள்ள பி40 கார்களுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​சிறிய CCயைப் பயன்படுத்துகின்றன. இதை எப்படிக் கணக்கிட வேண்டும் இந்த ஏற்றத்தாழ்வை?

இந்த விஷயத்தை எவ்வாறு சமாளிப்பது மற்றும் செயல்படுத்துவது? எனது பார்வையில் இந்த நிலைமை மிகவும் சிக்கலானது மற்றும் செயல்படுத்துவது கடினம். நாம் இதை இன்னும் விரிவாகப் பார்க்க வேண்டும். இது சிக்கலானது மட்டுமல்ல, இது அரசாங்கத்தின் சேமிப்புடன் ஒப்பிடும்போது அதிக செலவுகளைப் பயன்படுத்தும்  அவர் இன்று BH இடம் கூறினார்.

முன்னதாக, உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சலாஹுடின் அயூப், JPJ தரவுத்தளமானது RON95 பெட்ரோல் சம்பந்தப்பட்ட இலக்கு மானியங்களின் கூறுகளில் ஒன்றாகப் பயன்படுத்தப்படும் என்று தெரிவித்தார். கடந்த வெள்ளிக்கிழமை நிதியமைச்சகம் (MOF) மற்றும் பொருளாதார அமைச்சுடன் இணைந்து தனது அமைச்சின் கூட்டத்தில் இணக்கம் காணப்பட்ட விஷயங்களில் இதுவும் அடங்கும் என்றார்.

RON95 பெட்ரோல் மானியத்திற்கு JPJ தரவுத்தளம் பயன்படுத்தப்படுகிறது, ஏனெனில் பெட்ரோல் மானியத்திற்கான இலக்கு குழுவின் வாகனங்களின் CCயை அரசாங்கம் அடையாளம் காண முடியும் என்று சலாஹுதீன் கூறினார். மேலும் கருத்துத் தெரிவித்த பஹரோம், வாகனத்தின் CCயின் படி அமுல்படுத்தப்பட்டால், எரிபொருள் நிரப்பு நிலையத்தில் அது எவ்வாறு நடைமுறைப்படுத்தப்படும் என வினவினார்.

RON95 அல்லது RON97 பெற வேண்டிய வாகனங்களை நீங்கள் எவ்வாறு வேறுபடுத்துகிறீர்கள்? 1,000 CCக்கு மேல் உள்ள ஒரு வாகனம் எரிவாயு நிலையத்திற்குள் நுழைகிறது. மற்றொரு 2,000 CC வாகனம் எரிபொருள் நிரப்ப விரும்புகிறது, அவை பிரத்யேக பம்பில் எரிபொருள் நிரப்புமா?

எப்படிச் செயல்படுத்துவது என்பது எனக்குத் தெரியவில்லை. இலக்கு எண்ணெய் மானியங்கள் பற்றிய பிரச்சினை பல முறை விவாதிக்கப்பட்டது. ஆனால் செயல்படுத்தப்படவில்லை. நாம் ஒரு கட்டமைப்பை நிறைவேற்றினால், செயல்படுத்துவதற்கும் செலவுகள் ஏற்படும். எனவே, ஒப்புக் கொள்ளப்பட்ட செயல்படுத்தல் இப்போது தொடர வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன், RON95 (RON97) மானிய எரிபொருளை நிரப்ப வேண்டுமா இல்லையா என்பதை மக்கள் தேர்வு செய்யட்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், பெட்ரோலியத்திற்கான மானியங்களை அரசாங்கம் செயல்படுத்த விரும்பினால், தேசிய அல்லது வெளிநாட்டு பதிவு எண்களைப் பயன்படுத்தும் வாகனங்களுக்கு அதைச் செய்யலாம் என்று பஹரோம் வலியுறுத்துகிறது.

குறிப்பாக ஜோகூர், கெடா, பெர்லிஸ் மற்றும் கிளந்தான் போன்ற எல்லைப் பகுதிகளில் உள்ள பெட்ரோல் நிலையங்களில் இதை செயல்படுத்துவது எளிது. வாகனத்தின் CC எதுவாக இருந்தாலும், வெளிப்புறப் பதிவு எண்களைப் பயன்படுத்துபவர்களுக்கு மானியம் இல்லாத எரிபொருளை நிரப்பச் சொல்கிறோம். பதிவு எண்ணை மட்டும் பார்த்தாலே வித்தியாசம் தெரியும். தனி நபர் பணம் செலுத்தும் போது பெட்ரோல் நிலைய பணியாளர்கள் பதிவு எண்ணைப் பார்ப்பார்கள். வெளி எண் என்றால் மானிய விலையில் எரிபொருள் கொடுக்க வேண்டாம்.

எரிவாயு நிலையத்தில் மற்ற தொழிலாளர்கள் உள்ளனர். அவர்களும் இந்த வாகனத்தில் RON95 எரிபொருளை நிரப்பவில்லை என்பதை கண்காணித்து உறுதிசெய்ய முடியும் என்று அவர் கூறினார். தற்போதுள்ள எண்ணெய் மானியங்களை செயல்படுத்துவதில் அரசாங்கம் தலையிடக் கூடாது என்றும் மற்ற வழிமுறைகள் அல்லது மானியங்களில் மட்டுமே கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றும் பஹரோம் கூறினார்.

மறுபடியும் எண்ணெய் விலை குறைந்தால் என்ன செய்யப் போகிறோம்? கொடுத்த கார்டுகளைத் திரும்பப் பெறப் போகிறோமா? அதனால்தான் இது பயனற்றது. சேமிப்பு நடவடிக்கை அல்ல என்று கூறினேன் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here