ரவாங் துப்பாக்கிச் சூட்டில் பலியான தவசெல்வன், மகேந்திரன் குடும்பத்தினர் போலீசார், அரசு மீது வழக்கு தொடர்ந்தனர்

ஷா ஆலம்: மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ரவாங்கில் காவல்துறையினரால் மிக அருகில் இருந்து சுட்டுக் கொல்லப்பட்டதாகக் கூறப்படும் இருவரின் உறவினர்கள், 12 போலீசார், அப்போதைய போலீஸ் படைத்தலைவர் மற்றும் அரசு மீது இரண்டு தனித்தனியான வழக்குகளைப் பதிவு செய்துள்ளனர்.

இங்குள்ள உயர் நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட நீதிமன்ற ஆவணங்கள், பொது அலுவலகத்தில் முறைகேடு செய்ததற்காக வாதிகள் கட்சியினர் மீதும் வழக்குத் தொடர்ந்துள்ளனர். அவர்கள் estate மற்றும் சார்பு கோரிக்கைகளையும் தாக்கல் செய்துள்ளனர். முதல் வழக்கை ஜி தவசெல்வனின் மனைவி ஜஸ்மிந்தர் கவுர் மற்றும் அவரது சகோதரி ஜஸ்விந்தர் கவுர் ஆகியோர் தவசெல்வனின் estate நிர்வாகிகள் என்ற வகையில் தாக்கல் செய்தனர்.

இரண்டாவது வழக்கு ஜே விஜயரத்தினத்தின் மாமியார் எம் தனலட்சுமி மற்றும் விஜயரத்தினத்தின் estate  நிர்வாகிகள் என்ற வகையில் ஜஸ்மிந்தர் ஆகியோரால் தாக்கல் செய்யப்பட்டது.

இரண்டு வழக்குகளிலும் Zakiol Kaning, S Prabahakaran Nair, Roslan Ahmad, V Jaya Ganaesh, Fazli Awang, Hairmi Miskon, D Devendran, P Maniam, P Visvanathan, Samsor Maarof and Noor Azam Jamaludin, then IGP Abdul Hamid Bador  அரசு பிரதிவாதிகள் ஆகியோர் மீது வழக்கு தொடர்ந்துள்ளனர்.

வாதிகளின் வழக்கறிஞர்களான எம்.விஸ்வநாதன் மற்றும் சஞ்சய் நாதன் ஆகியோர், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மீது பொறுப்பற்ற முறையில் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியது உட்பட, பிரதிவாதிகள் தங்கள் கடமைகளைச் செய்வதில் அலட்சியமாக இருந்ததாகக் குற்றம் சாட்டினர். குற்றவியல் சட்டம் மற்றும் கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பை மீறி, இருவரின் வாழ்வுரிமையைப் பறிப்பதன் மூலம் பிரதிவாதிகள் பொது அலுவலகத்தில் தவறான செயல்களைச் செய்ததாக அவர்கள் குற்றம் சாட்டினர்.

வழக்குகளில், வாதிகள் தங்கள் கூற்றுகளை நிரூபிக்க விசாரணை கண்டுபிடிப்புகள், மருத்துவ சான்றுகள், வேதியியலாளர்கள் மற்றும் பாலிஸ்டிக் அறிக்கைகள் மற்றும் க்ளோஸ் சர்க்யூட் தொலைக்காட்சி பதிவுகளை நம்பியிருப்பதாக தெரிவித்தனர்.

அவர்கள் அனுபவித்த வலி மற்றும் துன்பத்திற்காக நீதிமன்றத்தால் பொருத்தமானதாகக் கருதப்படும் சேதங்கள், estate மற்றும் சார்பு உரிமைகோரல்கள் மற்றும் பிற நிவாரணங்களை அவர்கள் கோருகின்றனர். செப்டம்பர் 14, 2019 அன்று, 7 கிமீ அதிவேக கார் துரத்தலைத் தொடர்ந்து பத்து ஆராங்கை நோக்கிச் செல்லும் Km22 ஜாலான் ரவாங்கில் காவல்துறையினருடன் நடந்த துப்பாக்கிச் சூட்டில் தவசெல்வன், அவரது மைத்துனர் விஜயரத்தினம், சேர்ந்த எஸ் மகேந்திரன் ஆகியோர் கொல்லப்பட்டனர்.

இவர்கள் ஆயுதம் ஏந்திய கொள்ளைச் சம்பவத்துடன் தொடர்புடையவர்கள் என சந்தேகிக்கப்படுவதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். ரவாங்கில் ஒரு காட்டின் விளிம்பில் மூவருடன் துப்பாக்கிச் சூடு நடந்ததாகவும், இருவர் கைத்துப்பாக்கிகளுடன் ஆயுதம் ஏந்தியதாகவும், மற்றொருவர் அவர்கள் மீது பாராங்கை வீசியதாகவும் அவர்கள் கூறினர். தற்காப்புக்காக அவர்கள் செயல்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர்.

மே 31 அன்று, மூன்று பேரின் மரணத்தில் அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் குற்றவியல் இயல்புடைய கூறுகள் இருப்பதாக ஒரு பிரேத பரிசோதனை நீதிமன்றம் முடிவு செய்தது. நிகழ்தகவுகளின் சமநிலையில், மூவரும் தலை மற்றும் மார்பில் துப்பாக்கிச் சூட்டுக் காயங்களால் இறந்ததாக மரண விசாரணை அதிகாரி ரசிஹா கசாலி கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், சம்பவத்தின் பின்னர் காணாமல் போனதாகக் கூறப்பட்ட விஜயரத்தினத்தின் மனைவி ஜி மோகனாம்பாளுக்கு என்ன நடந்தது என்பது குறித்து தன்னால் முடிவு செய்ய முடியவில்லை என்றும் இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை என்றும் ரசிஹா கூறினார்.மகேந்திரனின் குடும்பத்தினரும் இதேபோன்ற வழக்கைத் தாக்கல் செய்ததா என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

விஜயரத்தினம், மோகனாம்பாள் மற்றும் அவர்களது இரண்டு குழந்தைகளும் மோகனாம்பாளின் தாய் மற்றும் உறவினர்களைப் பார்க்க 2019 ஆகஸ்ட் மாதம் இங்கிலாந்தில் இருந்து மலேசியா வந்திருந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here