துன்புறுத்தலால் 4 வயது சிறுவன் பலி: உடலை பார்த்து கதறி அழுத தாய்

ஜோகூர் பாருவில் துன்புறுத்தலால்  இறந்த நான்கு வயது சிறுவனின் தாய், தனது இளைய மகனின் முகத்தை கடைசியாகப் பார்த்துக் கொண்டே அமர்ந்திருப்பதைக் கண்டார்.  சிம்பாங் ரெங்கம் சிறைச்சாலையில் இன்னும் காவலில் உள்ள 39 வயதுடைய பெண்,குழந்தையின் உடலைக் குளிப்பாட்டிய பின்னர், சுல்தான் இஸ்மாயில் மருத்துவமனையின் (HSI) தடயவியல் மருத்துவத் துறையில் மூடிவைத்த பின்னர், சுமார் ஐந்து நிமிடங்களுக்குப் பார்க்க வாய்ப்பு வழங்கப்பட்டது.

ஊதா நிற கைதியின் உடை அணிந்திருந்த பெண்மணியும் வெளியே வந்து இரண்டு அதிகாரிகளுடன் மலேசிய சிறைத்துறை வேனுக்குச் சென்றவுடன் அழுதுகொண்டிருந்தார். 11 குழந்தைகளின் தாய், சிறைச்சாலையில் இருந்து பயணத்தின் போது அவரது உணர்ச்சிகளைக் கட்டுப்படுத்த சிறை அதிகாரிகள் விரும்பியதால், பிணவறைக்கு வந்தவுடன் தனது மகனுக்கு நடந்த சம்பவம் பற்றி மட்டுமே கூறப்பட்டது.

இதற்கிடையில், சம்மந்தப்பட்ட குழந்தையின் தாத்தா வருத்தமடைந்து, இதுபோன்ற நிலை ஏற்படும் என்று தெரிந்திருந்தால், குழந்தையை முடிந்தவரை ‘காப்பாற்றி’ இருப்பேன் என்றார். அவர் யாரையும் குறை கூற விரும்பவில்லை என்றார். ஆனால் கடந்த செப்டம்பரில் அந்தப் பெண் மீண்டும் காவல்துறையினரால் கைது செய்யப்பட்டபோது குழந்தையை தன்னிடமோ அல்லது சமூக நலத் துறையிடம் (ஜேகேஎம்) ஒப்படைக்காததால் வருத்தமடைந்ததாக அவர் கூறினார். உண்மையாகவே எனக்கு வருத்தமாக இருக்கிறது, இப்படி நடக்கும் என்று தெரிந்திருந்தால், அம்மாவிடம் ஒப்படைக்க விரும்பாமல், அவளைக் காப்பாற்றியிருப்பேன்.

அந்த நேரத்தில், இறந்தவரின் தாய்  (தடுப்பில் இருந்து) விடுவிக்கப்பட்டார், மேலும் அவர் தனது மகனைக் கவனித்துக் கொள்ளுமாறு கெஞ்சினார். JKM மற்றும் நானும் கலந்துரையாடி அவருக்கு ஒரு வாய்ப்பு கொடுத்தோம். ஒரு மாத காலம் அவரது தாயின் பராமரிப்பில், இறந்தவர் நலமாக இருக்கிறார் என்பதை நான் புரிந்துகொண்டேன். நானும் அவர் கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு நாளும் எப்படி இருக்கிறார் என்று கேட்டேன், அவர் நன்றாக இருக்கிறார், எல்லாம் ‘பரவாயில்லை’ என்று அவருக்குத் தெரிவித்தனர்.

எனினும், காலப்போக்கில் நான் இறந்தவரின் தாயை தொடர்பு கொள்ளத் தவறிவிட்டேன். இறந்தவருக்கு நடந்த சம்பவம் குறித்து எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டபோது, ​​இறந்தவரின் தாயார் மீண்டும் கைது செய்யப்பட்டார் மற்றும் இறந்தவரை அவரது சகோதரி கவனித்து வருகிறார் என்பதை மட்டுமே அறிந்தேன்,” என்று அவர் கூறினார். HSIயில்குழந்தையின் உடலை கோர அவர் கலந்துகொண்டபோது கூறினார்.

குழந்தையின் தந்தையின் மாமாவான இவர், குழந்தையின் பெற்றோர் போதைப்பொருள் வழக்கில் கைது செய்யப்பட்டு சிறையில் அடைக்கப்பட்ட பின்னர் JKM ஆல் தற்காலிக காவலில் வைக்கப்பட்டவர். 40 வயதில் இருக்கும் குழந்தையின் தந்தையும் தற்போது மலாக்கா சுங்கை உடாங் சிறையில்  காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

மேலும், தனது மருமகனின் உயிரைப் பறித்த சம்பவம் தொடர்பான காவல்துறை விசாரணை நியாயமாக நடைபெறும் என்றும், சம்பந்தப்பட்டவர்களுக்கு பாடமாக தகுந்த தண்டனை வழங்கப்படும் என்றும் அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

முன்னதாக, நான்கு வயது சிறுவன் கடந்த திங்கட்கிழமை பட்டு பஹாட்டின் செங்கராங் அருகே உள்ள தனது வீட்டில் மயங்கி விழுந்ததால் HSI க்கு பரிந்துரைக்கப்பட்ட மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு இறந்துவிட்டதாகக் கூறப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here