பேராக் மூடா தலைவர் மூன்றாண்டுகளுக்கு இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டார்

பேராக் மலேசிய ஐக்கிய ஜனநாயகக் கூட்டணியின் (MUDA) தலைவர் முத்தலிப் உத்மானின்  கட்சி உறுப்பினர் பதவி மூன்று ஆண்டுகளுக்கு இடைநிறுத்தப்பட்டு நேற்று முதல் அவர் பதவியில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டார்.

கட்சியின் உத்தரவு மற்றும் ஒழுக்கத்தை மீறிய முத்தலிப்பின் நடத்தை குறித்த அதன் ஒழுங்கு வாரியத்தின் அறிக்கையைத் தொடர்ந்து கட்சியின் மத்திய செயற்குழு (JKEP) இதை முடிவு செய்ததாக MUDA பொதுச்செயலாளர் அமீர் அப்துல் ஹாடி கூறினார்.

அக் 30, 2022 அன்று, கட்சியின் அதிகாரப்பூர்வ சேனல்கள் மற்றும் சுவரொட்டிகளைப் பயன்படுத்தி, 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) தாபா நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கு போட்டியிடப் போவதாக அறிவித்து முத்தலிப் தனது தனிப்பட்ட மற்றும் பேராக் முடா சமூக ஊடகக் கணக்குகளில் ஒரு சுவரொட்டியை ஒப்புதல் இல்லாமல் பதிவேற்றியிருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

இந்த நடவடிக்கை கட்சியின் விதிமுறைகளுக்கு எதிரானது மற்றும் பிரிவு 5 ஐ மீறுவதாகக் கண்டறியப்பட்டது: MUDA அரசியலமைப்பில் உறுப்பினர்களின் பொறுப்புகள், குறிப்பாக ஷரத்து 5.1 (d) கட்சி முடிவுகளுக்குக் கீழ்ப்படிந்து மதிக்க வேண்டும் மற்றும் 5.1 (f) நல்ல பெயரையும் கண்ணியத்தையும் பாதுகாக்கிறது. கட்சியின்,” என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

மேலும், பகாங் MUDA தலைவர் மலானி மணிமஹாரன் மற்றும் பினாங்கு தலைவர் ஜாஸ் டான் ஆகியோரிடமிருந்தும் JKEP ராஜினாமா கடிதங்களை அர்ப்பணிப்பு மற்றும் உடல்நலப் பிரச்சினைகளின் அடிப்படையில் பெற்றதாக அமீர் கூறினார்.

அப்படியானால், நடிப்பு நியமனங்கள் அவசரமாக தேவைப்படுகின்றன. மூடா பேராக் செயல் தலைவர் தேவதாஸ் செல்வராஜு, பினாங்கு செயல் தலைவர் தினேஷ்வர் பூந்திநாதன், பகாங்கிற்கு தலைவர் யாரென்று இது விரைவில் அறிவிக்கப்படும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here