மூத்த குடிமக்கள் ஜன.9 ஆம் தேதி சுகாதார மையங்களில் பூஸ்டர் டோஸ் போட்டுக் கொள்ளலாம்

மூத்த குடிமக்கள் மற்றும் நோய்த்தொற்றுகள் உள்ளவர்கள் ஜனவரி 9 முதல் தங்கள் கோவிட்-19 பூஸ்டர் ஷாட்டைப் பெற எந்தவொரு அரசு கிளினிக்குகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளுக்குச் செல்லலாம்.

இந்த பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களிடையே தடுப்பூசி எடுப்பதை ஊக்குவிப்பதற்காக இது இருப்பதாக சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா கூறினார்.

இணை நோய்கள் அல்லது நாள்பட்ட நோய்கள் உள்ளவர்கள், 60 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள் மற்றும் கோவிட் -19 இலிருந்து கடுமையான சிக்கல்கள் ஏற்படும் அபாயத்தில் உள்ளவர்கள்  பூஸ்டர் டோஸ் ஊசியை போட்டுக் கொள்ளலாம் என்று அவர் கூறினார்.

இன்றுவரை, 98.3% பெரியவர்களுக்கு முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளது. 69% பேர் முதல் பூஸ்டர் ஷாட் எடுத்துள்ளனர். முதியவர்களில், 94.1% பேர் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளனர். 71.5% பேர் முதல் பூஸ்டர் டோஸ் பெற்றுள்ளனர்.

அதே நேரத்தில், தகுதியானவர்களுக்கு வைரஸ் தடுப்பு மருந்தான பாக்ஸ்லோவிட் கூட கிடைக்கும் என்று ஜாலிஹா கூறினார். அடையாளம் காணப்பட்ட அனைத்து அரசு சுகாதார வசதிகளிலும் மருந்து உடனடியாக கிடைப்பதை அமைச்சகம் உறுதி செய்கிறது.

முன்னதாக, சீனாவில் அதிகரித்து வரும் கோவிட் -19 வழக்குகளுக்கு மத்தியில் மலேசியாவிற்கு வரும் பயணிகளுக்கான நடவடிக்கைகளை அமைச்சகம் முடுக்கிவிட்டதாக ஜாலிஹா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here