பினாங்கு இன்னும் ஆறு மாதங்களுக்கு இலவச படகு சேவைக்கான நிதியுதவியைத் தொடர்கிறது

ஜார்ஜ் டவுன்: பினாங்கு மாநில அரசாங்கம் தனது இலவச படகு சவாரி திட்டத்தை மேலும் ஆறு மாதங்களுக்கு ஜூன் 30, 2023 வரை தொடரும். இதில் RM468,000 செலவாகும். மாநில உள்கட்டமைப்பு மற்றும் போக்குவரத்துத் தலைவர் ஜைரில் கிர் ஜோஹாரி கூறுகையில், சமீபத்தில் அறிவிக்கப்பட்ட முதியாரா பாஸ் நிதியுதவியை நீட்டிக்கும் மாநில அரசின் நடவடிக்கைக்கு இணங்க இந்த விஷயம் உள்ளது.

இதன் பொருள் மலேசியர்கள் பினாங்கில் இலவச பொது போக்குவரத்தை தொடர்ந்து அனுபவிப்பார்கள். படகுச் சேவைகளைப் பயன்படுத்தும் பாதசாரிகளுக்கான கட்டண நிதியில் மாதத்திற்கு 65,000 டிக்கெட்டுகள் அல்லது மாதாந்திர ஒதுக்கீடு RM78,000 என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஜூலை 1, 2021 முதல் தொடங்கப்பட்ட திட்டம், பினாங்கு மக்களிடம் நல்ல வரவேற்பைப் பெற்றுள்ளது. குறிப்பாக கோவிட்-19 முடிவு கட்டத்திற்கு நாடு மாறும்போது, அதிகரித்து வரும் பயணிகளின் எண்ணிக்கையில் காட்டப்பட்டுள்ளது.

இலவச படகு சவாரிகளை அனுபவிக்க, மலேசிய பயணிகள் தங்கள் MyKad ஐ தயாரித்து டிக்கெட் கவுண்டரில் முன்கூட்டியே பதிவு செய்து, படகில் ஏறும் முன் Penang Port Sdn Bhd (PPSB) வழங்கிய ஸ்கேனரைத் தட்டினால் போதும்.

தொடர்ந்த நிதியுதவியுடன், பட்டர்வொர்த் மற்றும் பினாங்கு தீவுகளுக்குச் செல்ல வேண்டியவர்களின் சுமையை ஓரளவு குறைக்கும் என்றும், பொதுப் போக்குவரத்தைப் பயன்படுத்த பொதுமக்களை ஊக்குவிக்கும் என்றும் மாநில அரசு நம்புகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here