ஆள் கடத்தலில் ஈடுபட்டதாக ஒரு பெண் உள்ளிட்ட 2 குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகள் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டனர்

கோலாலம்பூர்: மனித கடத்தல் குற்றச்சாட்டை எதிர்கொண்ட ஒரு பெண் உட்பட இரண்டு குடிநுழைவுத்துறை அதிகாரிகள், அவர்களின் விசாரணையின் முடிவு நிலுவையில் உள்ள உயர் நீதிமன்றத்தால் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டனர். 48 வயதான ஷம்சுதீன் இஷாக், ஆட்கடத்தல் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டத்தின் (Atipsom) கீழ் சுமத்தப்பட்டுள்ள குற்றச்சாட்டு பாதுகாப்பு குற்றமல்ல என்று நீதிபதி அசார் அப்துல் ஹமீத் தெரிவித்தார்.

ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் RM15,000 ஜாமீன் வழங்கிய நீதிபதி, ஷம்சுதீனின் பாஸ்போர்ட்டை பறிமுதல் செய்ய உத்தரவிட்டார். மாதம் ஒருமுறை அருகில் உள்ள காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்க வேண்டும் என்றும் ஷம்சுதீனுக்கு தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. Vanuatuan நாட்டைச் சேர்ந்த லி ஜிங் கியாங்கிற்கு மலேசியா மை செகண்ட் ஹோம் திட்டத்தின் கீழ் மோசடி விசா தயாரித்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

டி ஹர்பால் சிங் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ஷம்சுதீன், கடந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் புத்ராஜெயா குடிவரவு அலுவலகத்தில் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. Atipsom பிரிவு 26இன் கீழ் குற்றமானது மனித கடத்தல் என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

ஷம்சுதீனுக்கு உடந்தையாக இருந்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட 46 வயதான ஜுனைனா டாட்டும் இதேபோன்ற நிபந்தனைகளின் கீழ் இன்று விடுவிக்கப்பட்டார். அவர் சார்பில் அமிர்ருல் ஜமாலுதீன் ஆஜரானார். ஷம்சுதீனும் ஜுனைனாவும் செப்டம்பரில் கைது செய்யப்பட்டு மறு மாதம் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டனர். அவர்கள் முன்பு பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் அல்லது சொஸ்மாவின் கீழ் கைது செய்யப்பட்டனர். இரண்டு வழக்குகளிலும் அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் கிறிஸ்டோபர் என்டேரி அனாக் மவன் மற்றும் நதியா இசார் ஆகியோர் ஆஜராகி வாதாடினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here