சுகாதார அமைச்சகம் 4,914 நிரந்தர பணியிடங்களை வழங்குகிறது

சுகாதார அமைச்சகம் இந்த ஆண்டு 4,914 நிரந்தர பணியிடங்களை வழங்குகிறது. அதன் அமைச்சர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபா, மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கான 4,263 பணியிடங்களும், பல் மருத்துவ அலுவலர்களுக்கான 335 இடங்களும், மருந்தாளுனர்களுக்கு 316 இடங்களும் உள்ளன.

காலியிடங்கள் ஜனவரி 6 முதல் 21 வரை விளம்பரப்படுத்தப்படும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். தகுதியுள்ள விண்ணப்பதாரர்கள் தங்கள் விண்ணப்பங்களை பூர்த்தி செய்து உடனடியாக சமர்ப்பிப்பார்கள் என்று நம்புகிறேன்.

அவசர சிகிச்சைப் பிரிவுகளில் ஆபத்தான நோயாளிகளைக் குறைக்க சுகாதார கிளினிக்குகள் “நீட்டிக்கப்பட்ட மணிநேரங்களில்” செயல்பட வேண்டியதன் அவசியத்தையும் அமைச்சகம் கவனித்து வருவதாக ஜலிஹா கூறினார்.

மேலும் 100 சுகாதார கிளினிக்குகளில் ஆன்லைன் மருத்துவ ஆலோசனை சேவைகள் அல்லது மெய்நிகர் கிளினிக்குகளை விரிவுபடுத்தவும் அமைச்சகம் அமைக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

இது நாடு முழுவதும் மொத்தம் 370 கிளினிக்குகள் இந்த வகையான சேவையை வழங்கும் என்று அவர் கூறினார். படிவம் 1 மாணவர்களுக்கு மனித பாப்பிலோமா வைரஸ் (HPV) தடுப்பூசி நிர்வாகம் இந்த ஆண்டு மீண்டும் தொடங்கும் என்றும் ஜாலிஹா கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு, அப்போதைய சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், உலகளாவிய HPV தடுப்பூசி பற்றாக்குறை காரணமாக 2021 ஆம் ஆண்டில் படிவம் 1 மாணவர்களில் 6% மட்டுமே HPV தடுப்பூசி மூலம் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டதாகக் கூறினார்.

ஒப்பிடுகையில், படிவம் 1 பெண்களில் 97% 2020 இல் HPV தடுப்பூசி மூலம் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டது. ஒப்பந்த மருத்துவர்களின் அளவுகோல்கள் மற்றும் தேர்வுகளில் வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் நிரந்தர மருத்துவர்களுக்கு சமமான பலன்கள் ஆகியவற்றை வலியுறுத்தும் ஹர்த்தால் டாக்டர் கான்ட்ராக் குழு கடந்த மாதம் ஜலிஹாவுடன் ஒரு சந்திப்பை நடத்தியது.

குழுவின் செய்தித் தொடர்பாளர் டாக்டர் முஹம்மது யாசின், ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் எதிர்கொள்ளும் நிரந்தரப் பதவிகள் மற்றும் அவர்களுக்கான அமைச்சகத்தின் நீண்டகாலத் திட்டங்கள் போன்ற பிரச்சனைகளை இந்த சந்திப்பில் உள்ளடக்கும் என்று கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here