ஏற்கனவே பல அரசியல் கட்சிகள், முஃபாகத் NGOக்காக இருக்கும் என்கிறார் அன்னுவார்

முஃபாகத் நேஷனல் நாட்டில் அரசியல் கட்சியாக மாற வேண்டும் என்ற எண்ணம் இல்லை, மாறாக அது அரசு சாரா அமைப்பாகவே (என்ஜிஓ) இருக்கும். முஃபாகத் தலைவர் டான்ஸ்ரீ அன்னுார் மூசா சனிக்கிழமை (ஜனவரி 7) அன்று தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் தனது முதல் உச்ச மன்ற கூட்டத்தை நடத்திய பின்னர் அளித்த உறுதிமொழி இதுவாகும்.

நாட்டில் எங்களிடம் போதுமான அரசியல் கட்சிகள் உள்ளன என்று நான் நினைக்கிறேன். நாங்கள் ஒரு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனமாக இருப்போம். எங்களுக்கு நிறைய செய்ய வேண்டும். அரசியல் கட்சிகளாக நம்மை மாற்றிக் கொள்ளாமல் எங்கள் வழியில் பங்களிக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

உண்மையில் எங்கள் பணிகளில் ஒன்று, அரசியல் கட்சிகளை நடத்தும் நமது சகோதர சகோதரிகளை சரியான திசையில் செல்ல ஊக்குவிப்பதாகும். எங்களிடம் போதுமானதை விட அதிகமாக உள்ளது என்று அவர் இங்கே செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மாநிலம், நாடாளுமன்றம் மற்றும் மாநில சட்டமன்றம் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் அமைப்பதன் மூலம் சமூகப் பதிவாளர் (ROS) அமைத்த நிறுவனக் கட்டமைப்பைப் பின்பற்ற முஃபகாத் தேர்வு செய்துள்ளார் என்று அன்னுார் அறிவித்தார்.

ஏனென்றால், 222 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளில் இருந்து ஏற்கனவே சுமார் 25,000 பேருடன் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்தில் சேருவதற்கு ஏராளமான உறுப்பினர்களைப் பெற்றுள்ளனர். அதைத்தான் ROS அங்கீகரித்துள்ளது. எனவே நாங்கள் அதைக் கடைப்பிடிக்கிறோம். இது நிறுவன அமைப்பு மட்டுமே, ஆனால் குறிக்கோள் மற்றும் செயல்பாடுகள் மிகவும் முக்கியம்.

அடிப்படையில் இது தேர்வுக்கான கேள்வி, நீங்கள் தேர்தல் எல்லைகள் அல்லது மாவட்டங்கள் மற்றும் பிரதேசங்களாக இருக்கும் சாதாரண நிர்வாக எல்லைகள் மூலம் தேர்வு செய்யலாம்.

நீங்கள் கோத்தா பாருவை எடுத்துக் கொண்டால், உங்களுக்கு நான்கு நாடாளுமன்றம் மற்றும் மாநில இடங்கள் உள்ளன. ஆனால் பல மாவட்டங்கள் உள்ளன. எனவே எங்கள் அரசியலமைப்பில், நாங்கள் ஒப்புக்கொண்ட கட்டமைப்பு இதுதான் என்று அவர் கூறினார்.

முஃபாகத் மாநில தொடர்புகள் மட்டுமே இருக்கும் என்றும் மற்ற அரசியல் கட்சிகளைப் போல தேர்தல்கள் இருக்காது என்றும் அவர் கூறினார். அனைத்து அரசியல் கட்சிகளையும் துண்டித்து, சமூகங்களைச் சென்றடைவதே இதன் நோக்கம் என்றும் அவர் கூறினார்.

தலைவருக்கு உதவியாக முஃபக்கத்திற்கு நான்கு துணைத் தலைவர்கள் இருப்பார்கள் என்று அன்னுார் அறிவித்தார்.

அவர்கள் டத்தோ ஸுரைடா கமருடின், டத்தோஸ்ரீ முகமட் ரெட்சுவான் முகமட் யூசோப், டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் சாந்தரா குமார் மற்றும் பேராசிரியர் டாக்டர் முகமட் ரிதுவான் டீ அப்துல்லா ஆகியோர் ஆவர்.

பொருளாதாரம், சமூகம் மற்றும் நலன், கல்வி மற்றும் தேசியம், அரசியல் மற்றும் தலைமைத்துவம், இளைஞர்கள் மற்றும் பட்டதாரிகள், சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் கலாச்சார கலைகள் உள்ளிட்ட பல குழுக்களில் கவனம் செலுத்துவது பற்றி விவாதிக்க மார்ச் மற்றும் ஆண்டின் நடுப்பகுதிக்கு இடையில் ஒரு மாநாட்டை நடத்தவும் முஃபகாத் திட்டமிட்டுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here