மலாக்காவில் உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டிய ஆறு வெளிநாட்டவர்களை ஜேபிஜே கைது செய்தது

 மலாக்கா, சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (ஜேபிஜே) வெள்ளிக்கிழமை இங்குள்ள லெபு AMJ செல்லுபடியாகும் உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டியதாகக் கண்டறியப்பட்ட இரண்டு பங்களாதேஷ் பிரஜைகள் மற்றும் நான்கு ரோஹிங்கியா இன மக்களை பிடித்தது.

மாநில ஜேபிஜே இயக்குனர் முஹம்மது ஃபிர்தௌஸ் ஷெரீப், ஒரு அறிக்கையில், ‘Op Pemandu Warga Asing’ (PeWA) என்ற குறியீட்டுப் பெயரில் ஒரு கார் மற்றும் நான்கு மோட்டார் சைக்கிள்களை திணைக்களம் கைப்பற்றியது.

ஐந்து வாகனங்களும் வெவ்வேறு உரிமையாளர்களைக் கொண்ட உள்ளூர் குடிமக்களுக்கு சொந்தமானது. மேலும் உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டியதற்காக சம்மன் அனுப்பப்பட்ட வங்காளதேச நாட்டவரின் மற்றொரு வாகனம் பறிமுதல் செய்யப்படவில்லை மற்றும் அவரது நண்பரால் வீட்டிற்கு கொண்டு செல்லப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

பிடிக்கப்பட்ட வாகனங்கள் விடுவிக்கப்படுவதற்கு முன்னர் அடையாள சரிபார்ப்பிற்காக பரிசோதிக்கப்படும். மேலும் வாகனத்தை உரிமையாளரால் உரிமை கோருவதற்கு முன் சம்மன்கள் முதலில் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று ஃபிர்தௌஸ் மேலும் கூறினார்.

காலை 10 மணி முதல் இரண்டு மணி நேரம் நடந்த இந்த நடவடிக்கையில் 14 சம்மன்களும் வழங்கப்பட்டதாகவும் இதில் ஏழு சிவில் உடை அணிந்த பணியாளர்கள் ஈடுபட்டதாகவும் ஃபிர்தௌஸ் கூறினார்.

சட்டத்தை மீறும் வெளிநாட்டு ஓட்டுநர்களின் அதிகரிப்பை மலாக்கா ஜேபிஜே தீவிரமாகக் கருதுகிறது. சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் கீழ் வெளிநாட்டினரை உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்ட அனுமதிக்கும் வாகன உரிமையாளர்கள் உட்பட கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here