ஜோகூரில் PH இன்னும் எதிர்கட்சியே – ஆனால் BN உடனான உறவு நன்றாக உள்ளது: சலாவுதீன்

பாரிசான் நேஷனல் (BN) உடன் இணைந்து செயல்படுவது குறித்து இதுவரை எந்த விவாதமும் இல்லாததால், ஜோகூரில் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) இன்னும் எதிர்க்கட்சியாக தான் பதவி வகிக்கிறது.

இருப்பினும், ஜோகூர் PH தலைவர் டத்தோஸ்ரீ சலாவுடின் அயூப், இரு கட்சிகளுக்கும் இடையிலான உறவு ஒற்றுமையின் உணர்வில் மிகவும் நன்றாக உள்ளது என்றார். கடைசியாக நான் மாநில சட்டமன்றத்தில் (DUN) இருந்தபோது (கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் மாதம்) ஜோகூர் மாநில சட்டசபை கூட்டத்தில் மந்திரி பெசார் 2023 பட்ஜெட்டை முடிக்கும் போது, ​​நாங்கள் இன்னும் எதிர்க்கட்சியில் அமர்ந்திருந்தோம்.

ஜோகூரில் எந்த முடிவும் இல்லை. ஆனால் எங்களுக்கு இடையே, அரசாங்க ஒற்றுமையின் அடிப்படை உணர்வை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். உறவும் மிகவும் நன்றாக உள்ளது. ஆனால் எதிர்காலத்தில் ஒத்துழைப்பின் வடிவத்தை எங்களால் தீர்மானிக்க முடியாது என்று அவர் நேற்றிரவு பூலாய் MB பணியாளர்களுக்கான விருந்துக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஜோகூரில் PH மற்றும் BN இடையேயான தொடர்பு மற்றும் ஒத்துழைப்பின் வடிவம் குறித்து அவர் கருத்து தெரிவித்தார். கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் நடைபெற்ற ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலில் (PRN), போட்டியிட்ட 56 மாநில சட்டமன்றத் தொகுதிகளில் 40 இடங்களைப் பெற முடிந்தபோது, ​​BN மூன்றில் இரண்டு பங்கு பெரும்பான்மையுடன் எளிதாக வெற்றி பெற்றது.

மாநிலத் தேர்தலில், PH 11 இடங்களை வென்றது, அதைத் தொடர்ந்து பெரிகாத்தான் நேஷனல் (மூன்று), பார்ட்டி கெடிலான் ராக்யாட் (பிகேஆர்) மற்றும் பார்ட்டி இகடன் டெமோக்ராடிக் மலேசியா (முடா) ஆகியவை தலா ஒரு இடத்தைப் பெற்றன.

24 ஜோகூர்  BN மற்றும் PH நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அடங்கிய குழுவைப் பற்றி கேட்டதற்கு பூலாய் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் சலாவுதீன், இந்த விஷயம் இன்னும் விவாதத்தில் இருப்பதாக விளக்கினார்.

இது இன்னும் விவாதத்தில் உள்ளது மற்றும் எதிர்க்கட்சித் தலைவர் ஆண்ட்ரூ சென் கா எங் (லியூ சின் டோங்கை மாற்றியவர்) அதில் பணியாற்றி வருகிறார்  என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 4 ஆம் தேதி, 2023 பட்ஜெட் விவாதத்தின் போது ஆண்ட்ரூவை மாற்றுவதற்கு முன்பு எதிர்க்கட்சித் தலைவராக இருந்த லியூ, ஜோகூர் BN தலைவர் டத்தோஸ்ரீ ஹஸ்னி முகமதுவிடம், ஜோகூர் 24 BN மற்றும் PH நாடாளுமன்ற  உறுப்பினர்களை உள்ளடக்கிய ஒரு குழுவை உருவாக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்ததாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது. ஜோகூர் மாநிலத்தின் வளர்ச்சியை வளர்ச்சியடைந்த மாநிலமாக மாற்றுவதற்கு காக்கஸ் அமைப்பதன் மூலம் முடிந்தது என்று ஹஸ்னி கூறியதாக செய்திகள் வெளியாகின.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 11 ஆம் தேதி, ஜொகூர் MB Datuk Onn Hafiz Ghazi, மத்திய அரசாங்கத்தின் ஒதுக்கீடுகளை உள்ளடக்கிய மாநிலத்தின் முன்னுரிமைத் திட்டங்களுக்காக காக்கஸ் போராடுவார் என்று நம்புவதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here