இந்தோனேசியா உண்மையான நண்பன்; என்னால் மறக்கவே முடியாது என்கிறார் அன்வார்

இருதரப்பு உறவுகளில் இந்தோனேசியாவுக்கு மலேசியா எப்போதும் முன்னுரிமை அளிக்கும் என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று தெரிவித்தார்.

இந்தோனேசியா என்னை ஒரு உண்மையான நண்பராக ஏற்றுக்கொண்டது, அதனால் நான் அதை ஒருபோதும் மறக்க மாட்டேன் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கேட்டபோது, ​​நவம்பர் மாதம் பிரதமரான பிறகு தனது முதல் வெளிநாட்டு பயணத்திற்கு இந்தோனேசியாவை ஏன் தேர்வு செய்தார் என்று கேட்டபோது கூறினார்.

இந்தோனேசியா ஒரு அண்டை நாடு, நாங்கள் ஒரே வேர்களைப் பகிர்ந்து கொள்கிறோம். நல்ல நட்புடன் இருக்கிறோம். நான் வெளியேற்றப்பட்ட மற்றும் ஓரங்கட்டப்பட்ட நேரத்தில் அது (இந்தோனேசியா) ஒரு உண்மையான நண்பராகவும் இருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

1998 இல், அன்வார் துணைப் பிரதமராக பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டு அம்னோவில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டபோது அரசியல் புறக்கணிக்கப்பட்டார். இந்தோனேசிய சர்வாதிகாரி சுகார்டோவை வீழ்த்திய அரசியல் எழுச்சியால் ஈர்க்கப்பட்ட சீர்திருத்த இயக்கத்தின் எழுச்சியைத் தூண்டியது.

முன்னாள் தலைவர்கள் அப்துர்ரஹ்மான் வாஹித் (அல்லது குஸ் துர்) மற்றும் பச்சருதீன் ஜூசுப் ஹபிபி போன்ற இந்தோனேசியத் தலைவர்கள் அன்வாரின் பிற்கால துன்பங்கள் மூலம் அவர் மீது நம்பிக்கை வைத்திருந்தனர்.

அன்வார் மற்றும் அவரது மனைவி டாக்டர் வான் அசிஸா வான் இஸ்மாயில் இரண்டு நாள் உத்தியோகபூர்வ பயணமாக இன்று இந்தோனேசியா சென்றடைந்தனர். இங்கு மலேசிய மற்றும் இந்தோனேசிய நிறுவனங்களின் உள்நோக்கக் கடிதங்கள் கையளிக்கப்பட்டதையும், புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் பரிமாறப்பட்டதையும் அவர் நேரில் பார்த்தார்.

இன்று போகோர் நகரில் அதிபர் ஜோகோ விடோடோவுடன் அவர் சந்திப்பு நடத்த உள்ளார். 12 விஷயங்கள் விவாதிக்கப்பட உள்ளதாக அன்வார் கூறினார், ஆனால் அது பற்றி விரிவாக கூறவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here