ஜாஹிட் அம்னோவின் கழுத்தைச் சுற்றியிருக்கும் ‘albatross’ என்கிறார் ராமசாமி

அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி கட்சியின் தலைவராக இருக்கும் வரை அம்னோவிற்கும் ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்கும் ஒரு முள்ளாகவே இருப்பார் என்று பினாங்கு துணை முதலமைச்சர் பி ராமசாமி கூறுகிறார்.

அம்னோவின் பொதுச் சபை நேற்று அதன் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளுக்கு கட்சித் தேர்தலில் போட்டியிடக்கூடாது என்ற தீர்மானத்தை நிறைவேற்றியது. இது மே 19 க்குள் நடத்தப்பட வேண்டும்.

ஜாஹிட் தற்காலிகமாக காயமின்றி வெளிப்பட்டிருக்கலாம்,ல். ஆனால் அவர் அம்னோவின் கழுத்தில் இருக்கும் ‘albatross’ பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) அல்லது  ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் கழுத்தில் இருப்பதாகத் தெரிகிறது என்று ராமசாமி ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு போட்டியிட வேண்டுமா என்பதில் அம்னோ பிளவுபட்டுள்ளதாகவும், அது கட்சியை பிளவுபடுத்தும் அபாயம் இருப்பதாகவும் சிலர் கூறுகின்றனர். மேலும் சிலர் ஜாஹிட் மற்றும் அவரது துணை முகமட் ஹசான் தங்களிடம் இருப்பதை நிரூபிக்க அனுமதிக்கும் என்று வாதிடுகின்றனர். அடித்தட்டு மக்களின் ஆதரவு.

பினாங்கு டிஏபி துணைத் தலைவர், அம்னோவின் “ஊழல் கறை படிந்த” பிம்பத்தை முதலில் சுத்தம் செய்யாமல் புத்துயிர் பெற முடியாது என்று கூறினார். ஜாஹிட் அதன் “மிகக் கறைபடிந்த தலைவராக” இருப்பதாகக் கூறினார். எவ்வாறாயினும், அம்னோ தனது முதல் இரண்டு பதவிகளில் போட்டியிடுவதில்லை என்ற முடிவினால், ஒற்றுமை அரசாங்கம் உடனடி அரசியல் நெருக்கடியைத் தவிர்த்திருக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமின் தலைவலி தற்காலிகமாக நீங்கியிருக்கலாம் என்று ராமசாமி கூறினார், இது அவரது நிர்வாகத்திற்கு அம்னோவின் தொடர்ச்சியான ஆதரவை உறுதி செய்யும் என்ற உண்மையைக் குறிப்பிட்டார்.

வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தல்களில் மலாய் வாக்காளர்கள் மத்தியில் அதன் ஆதரவை எவ்வாறு அதிகரிப்பது என்பதுதான் இப்போது PH மற்றும் அம்னோவுக்கு உண்மையான சவால் என்று பேராய் சட்டமன்ற உறுப்பினர் கூறினார்.

அம்னோவை PH பக்கம் வைத்திருப்பது நல்லது, அதைக் காட்டிலும் அது சிறந்தது என்று அவர் கூறினார். ஆறு மாநிலங்கள் – PH கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பினாங்கு, சிலாங்கூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான், அத்துடன் PAS தலைமையிலான கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு – இந்த ஆண்டு மாநில தேர்தல்களை நடத்தும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here