வெளிநாட்டு தொழிலாளர் பற்றாக்குறை தீர்ந்தவுடன் சமையல் எண்ணெய் விலை நிலையாக இருக்கும்

வெளிநாட்டு தொழிலாளர் பற்றாக்குறை தொடர்பான பிரச்சனை, தோட்டத் தொழில்துறையினரால் தீர்த்து வைத்த பிறகு சமையல் எண்ணெய் விநியோகம் மற்றும் விலை நிர்ணய பிரச்சனைகள் சீராகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவுத் துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சலாஹுடின் அயூப் கூறுகையில், இரண்டு பிரச்சினைகளுக்கும் ஆள் பற்றாக்குறையே காரணம் என்று தொழில்துறையினர் கூறுகின்றனர். இது விநியோகத் தட்டுப்பாடு மற்றும் விலை உயர்வுக்கு வழிவகுத்தது.

சம்பந்தப்பட்ட தொழில்துறையினருடன் அமைச்சகம் இறுதிக் கட்டத்தில் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாகவும், விரைவில் பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண்பார்கள் என்று நம்புவதாகவும் அவர் கூறினார்.

தற்போதைக்கு, மூன்று மாதங்களில் நாங்கள் தீர்க்க இலக்கு வைத்த வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் பிரச்சினையில் கவனம் செலுத்துவதற்கு அமைச்சரவை ஒரு முக்கியமான முடிவை எடுத்துள்ளது. எனவே மார்ச் இறுதிக்குள், அனைத்து துறைகளுக்கும் குறிப்பாக, போதுமான தொழிலாளர்களை கட்டுமானம் மற்றும் தோட்டத் துறைகளுக்கு வழங்க முடியும். அதுவே எங்களின் முன்னுரிமை.

பெருந்தோட்டத் துறையினருடன் நாங்கள் நடத்திய சந்திப்பின் விளைவு, அதாவது எண்ணெய் பனை தொழில்துறையினர், அவர்கள் விலையைப் பற்றி பேசத் தயாராக உள்ளனர். மேலும் போதுமான தொழிலாளர்கள் கிடைத்தால் விலையை உறுதிப்படுத்த முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்தவும் என்று சீனப் புத்தாண்டை ஒட்டி இன்று இங்குள்ள Paradigm Mall இல் எழுத்துப் போட்டியை நடத்திய பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முட்டை தட்டுப்பாடு, குறிப்பாக கிரேடு ஏ முட்டைகள் பிரச்சினை குறித்து சலாவுதீன் கூறுகையில், இந்த விவகாரம் ஓரிரு மாதங்களில் தீர்க்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நாங்கள் ஏற்கனவே சப்ளையர்களுடன் பேச்சு வார்த்தை நடத்தியுள்ளோம். மேலும் போதுமான விநியோகம் இருப்பதை உறுதிசெய்ய நாங்கள் பணியாற்றி வருகிறோம்.

தற்போது உற்பத்தி 112%இருப்பதால் முட்டை ஏற்றுமதியை கட்டுப்படுத்த முடிவு செய்யவில்லை. இந்த நேரத்தில், உள்ளூர் விநியோகம் குறைவாக உள்ளது, ஆனால் அடுத்த சில மாதங்களில் அது தீர்க்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

பள்ளி சிற்றுண்டி நடத்துபவர்கள் உணவுப் பொருட்களின் விலையை வியத்தகு முறையில் உயர்த்துவது குறித்து, சமூகம் குறிப்பாக பெற்றோர்கள் அமைச்சகத்திடம் நேரடியாக புகார் அளித்து உடனடி நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டியது அவசியம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here