5 துறைகளுக்கு மட்டுமே புலம்பெயர்ந்தோரை பணியமர்த்துவதற்கான தளர்வு என்கிறது அரசாங்கம்

புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான நிபந்தனைகளை அரசாங்கம் தளர்த்துவது முக்கிய தொழில்களான உற்பத்தி, கட்டுமானம், தோட்டங்கள், விவசாயம் மற்றும் உணவு மற்றும் பானங்கள் ஆகியவற்றிற்கு மட்டுப்படுத்தப்படும்.

இந்த துறைகளில் உள்ள முதலாளிகள் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு அமைச்சகத்தின் வெளிநாட்டு பணியாளர் மையப்படுத்தப்பட்ட மேலாண்மை அமைப்பு (FWCMS) மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம் என்று மனிதவள அமைச்சர்  சிவக்குமார் கூறினார். விண்ணப்பம் பெறப்பட்ட மூன்று வேலை நாட்களுக்குள் மனிதவள அமைச்சகம் விண்ணப்பங்களைச் செயல்படுத்தி ஒப்புதல் அளிக்கும். MyFutureJobs போர்ட்டலில் உள்ள வேலை காலியிடங்களுக்கான விளம்பரங்களுக்கு உடனடி அமலுக்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டுள்ளது.

FWe ஒப்புதல் மற்றும் eQuota தொகுதிகள் மூலம் விண்ணப்பங்களைச் செய்த முதலாளிகள் தங்கள் விண்ணப்பங்களை மீண்டும் சமர்ப்பிக்க வலியுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். மேலதிக விசாரணைகளை அமைச்சின் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர் மேலாண்மைப் பிரிவுக்கு 03-8885 2939/2940 என்ற எண்ணில் தெரிவிக்கலாம். கடந்த வாரம், உள்துறை அமைச்சர் சைபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில், வெளிநாட்டு மனிதவளத்திற்கான பல்வேறு துறைகளின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்யும் நோக்கில் புத்ராஜெயா ஒரு “சிறப்புத் திட்டத்தை” உருவாக்கும் என்று கூறினார்.

ஒதுக்கீடுகள் அல்லது வேலைவாய்ப்பு முன்நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்யாமல், அவர்களின் திறன்கள் மற்றும் தேவைகளின் அடிப்படையில் 15 மூல நாடுகளில் இருந்து வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு இது அனுமதிக்கும் என்றார். இந்த தளர்வான நிபந்தனைகள் நிரந்தரமானவை அல்ல, ஆனால் நாட்டின் பொருளாதார வளர்ச்சி தேவைகளை பூர்த்தி செய்வதற்கான தற்காலிக நடவடிக்கை மட்டுமே என்று சைஃபுதீன் கூறினார், இது “முன்னோடியில்லாதது” என்று அவர் விவரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here