சிங்கப்பூரில் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட 3 மலேசியர்களின் மேல்முறையீடு வெள்ளிக்கிழமை விசாரணைக்கு வருகிறது

போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றத்திற்காக சிங்கப்பூரில் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ள மூன்று மலேசியர்களின் மேல்முறையீட்டு மனுக்கள் குடியரசின் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் வெள்ளிக்கிழமை விசாரிக்கப்படும்.

தட்சிணாமூர்த்தி காத்தையா, பன்னீர் செல்வம் பரந்தாமன் மற்றும் சாமிநாதன் செல்வராஜு ஆகிய மூவரும் தங்கள் மேல்முறையீடுகளை விசாரிக்கும் 12 பேரில் அடங்குவர் என்று மரண தண்டனை எதிர்ப்பு ஏசியா நெட்வொர்க்கின் டோபி செவ் எஃப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார்.

நான்காவது மலேசியரான கோபி அவிடியன், போதைப்பொருள் குற்றங்களுக்காக தண்டிக்கப்பட்டு மரண தண்டனை விதிக்கப்படாத நிலையில் அவரது வழக்கிலும் மேல்முறையீடு செய்யப்படுவார்.

தங்களுக்குத் தெரியாமலோ அல்லது ஒப்புதல் இல்லாமலோ பல சந்தர்ப்பங்களில் தங்கள் வழக்கறிஞர்களுடனான தனிப்பட்ட கடிதங்கள் நகலெடுக்கப்பட்டு அட்டர்னி ஜெனரல் அறைக்கு (AGC) அனுப்பப்பட்டதன் அடிப்படையில், தண்டனை பெற்ற மலேசியர்கள் தங்கள் தண்டனையை மேல்முறையீடு செய்வதாக Chew கூறினார்.

இந்த கடிதப் பரிமாற்றங்களில் சில வழக்கறிஞர்களுடனான சலுகை பெற்ற தகவல்தொடர்புகளை உள்ளடக்கியது. இந்த கைதிகள் மீது வழக்குத் தொடுத்த அரசு அமைப்பாகவும் ஏஜிசி உள்ளது. கைதிகள் ஏஜிசிக்கு எதிராக சிவில் வழக்கைத் தாக்கல் செய்தனர். ஆனால் அது கடந்த ஆண்டு உயர் நீதிமன்றத்தால் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.

தட்சிணாமூர்த்திக்கு கடந்த ஆண்டு தூக்கிலிட திட்டமிடப்பட்டது. இருப்பினும், அவர் தனது மரண தண்டனைக்கு எதிராக சிங்கப்பூர் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக அவர் தொடர்ந்த வழக்கு நிலுவையில் உள்ள 11 மணி நேரத்தில் சிங்கப்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தில் மரணதண்டனையைத் தடுத்து நிறுத்தினார்.

2011 ஆம் ஆண்டு சிங்கப்பூருக்கு 44.96 கிராம் டயமார்பைன் கடத்தியதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு 2015 இல் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

பன்னீர்  மீது 2017 ஆம் ஆண்டு ஹெராயின் கடத்தியதாக சிங்கப்பூரில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, சாமிநாதன் மீது 2013 ஆம் ஆண்டில் இருவருடன் டயமார்ஃபின் கடத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

Chew கூற்றுப்படி  டிசம்பர் 11, 2014 அன்று உட்லண்ட்ஸ் சோதனைச் சாவடியில் கோபி பிடிபட்டார், பின்னர் 40.22 கிராம் ஹெராயின் இறக்குமதி செய்ததற்கான மூலதனக் குற்றச்சாட்டை அவர் ஒப்புக்கொண்டார். ஆனால் உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி அவரை மூலதனக் குற்றச்சாட்டில் இருந்து விடுவித்தார்.

கோபி இப்போது 15 வருட சிறைத்தண்டனையையும், 10 தடவை பிரம்புகளையும் எதிர்கொள்கிறார். தண்டனை அவரது காவலில் இருக்கும் தேதிக்கு பின்னோக்கி வைக்கப்பட்டுள்ளது. போதைப்பொருளுக்காக சிங்கப்பூரில் தூக்கிலிடப்பட்ட கடைசி மலேசியர் கல்வந்த் சிங் ஆவார். அவர் ஜூலை மாதம் தூக்கிலிடப்பட்டார்.

60.15 கிராம் டைமார்ஃபின் வைத்திருந்ததாகவும், 120.9 கிராம் போதைப்பொருளை நகர-மாநிலத்தில் கடத்தியதற்காகவும் கல்வந்த் ஜூன் 2016 இல் தண்டிக்கப்பட்டார். அதற்கு முன்னதாக, கடந்த ஏப்ரல் 27ஆம் தேதி ஹெராயின் கடத்தியதற்காக மலேசியாவைச் சேர்ந்த நாகேந்திரன் கே.தர்மலிங்கம் சிங்கப்பூரில் தூக்கு மேடைக்கு அனுப்பப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here