வீட்டு பணிப்பெண்கள், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக்குவதற்கான RTK 2.0 ஜனவரி 27 ஆம் தேதி தொடங்கும்

புத்ராஜெயா: வீட்டு பணிப்பெண்கள் உட்பட வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக்குவதற்கான தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டம் 2.0 (RTK 2.0) ஜனவரி 27 ஆம் தேதி தொடங்கும் என்று குடிநுழைவுத் துறையின் தலைமை இயக்குநர்  டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாவூட் தெரிவித்தார்.

ஆர்வமுள்ள முதலாளிகள் ஜனவரி 27 அன்று திணைக்களத்தின் இணையதளம் வழியாக நியமனங்களுக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் மற்றும் முழு RTK2.0 செயல்முறையும் நியமனம் செய்யப்பட்ட மூன்று வாரங்களுக்குள் முடிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

புதன்கிழமை (ஜனவரி 18) திணைக்களத் தலைமையகத்தில் RTK 2.0 பற்றிய விளக்கத்தின் போது, “முதலாளிகள் முதலில் இணையதளத்தில் சந்திப்புக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும் மற்றும் மூன்று நாட்களுக்குள் தேதியைப் பெற வேண்டும்,” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.RTK2.0 க்கு தகுதி பெற்ற சட்டவிரோத வெளிநாட்டு ஊழியர்களுடன் அவர்கள் குறிப்பிட்ட தேதியில் குடிவரவுத் துறைக்கு தொடர்புடைய ஆவணங்களுடன் செல்ல வேண்டும். விண்ணப்பங்களின் எண்ணிக்கையைப் பொறுத்து சரிபார்ப்பு செயல்முறை ஒரு நாளுக்குள் முடிக்கப்பட வேண்டும்.

அதன்பிறகு, எங்கள் அதிகாரிகள் ஒவ்வொரு விண்ணப்பத்தையும் முடிவு செய்வார்கள். நிராகரிக்கப்பட்ட விண்ணப்பதாரர்கள் மேல்முறையீடு செய்யலாம் அல்லது பிற்காலத்தில் மீண்டும் விண்ணப்பிக்கலாம். அதே நேரத்தில் அங்கீகரிக்கப்பட்டவர்கள் ஃபோமேமாவின் உடல்நலப் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். சோதனையில் தோல்வியுற்ற எவரும் வீட்டிற்கு அனுப்பப்படுவார்கள். அதே நேரத்தில் தேர்ச்சி பெற்றவர்கள் தங்கள் பணித் துறைக்கு பொருத்தமான கட்டணத்தை செலுத்த வேண்டும். பணம் செலுத்தப்பட்ட பிறகு வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு தற்காலிக பணி வருகை பாஸ் (PLKS) வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

உற்பத்தி, கட்டுமானம், சுரங்கம், பாதுகாப்பு, சேவை, விவசாயம் மற்றும் புதிதாக சேர்க்கப்பட்ட வெளிநாட்டு பணிப்பெண் துறைகளில் உள்ள வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மட்டுமே விண்ணப்பிக்க தகுதியுடையவர்கள் என்று கைருல் டிசைமி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here