வெளிநாட்டுத் திருமணங்களை மாநில இஸ்லாமிய அதிகாரிகளிடம் பதிவு செய்யுங்கள்: பேராக் MB வலியுறுத்தல்

ஈப்போ: வெளிநாட்டில் திருமணம் செய்து கொள்ளும்  இஸ்லாமிய தம்பதிகள், பேராக் இஸ்லாமிய சமயத் துறையில் தங்கள் திருமணத்தைப் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்று டத்தோஸ்ரீ சாரணி முகமட் கூறுகிறார். அவ்வாறு செய்யத் தவறியவர்களுக்கு ஷரியா நீதிமன்றத்தால் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் என்று மந்திரி பெசார் கூறினார்.

அவர்களது திருமணம் சட்டப்பூர்வமானதா மற்றும் அங்கீகரிக்கப்பட்டதா என்பதை ஷரியா நீதிமன்றம் மட்டுமே தீர்மானிக்க முடியும் என்றார். நீதிமன்றம் ஒப்புக்கொண்டால் எந்த பிரச்சனையும் இருக்காது.

புதன்கிழமை (ஜனவரி 18) கோவிட்-19 நோயால் பெற்றோர் அல்லது பாதுகாவலர்கள் இறந்த குழந்தைகளுக்கு உதவி வழங்கிய பிறகு, “அவர்கள் (தம்பதிகள்) மாநிலத்தில் இன்னும் (தங்கள் திருமணத்தை) பதிவு செய்ய வேண்டும்” என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் பதிவு செய்ய முடிந்தால், அவர்களின் குழந்தைகளுக்கு பிறப்புச் சான்றிதழ் பெறுவதில் எந்தப் பிரச்சினையும் இருக்காது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சிலாங்கூர் இஸ்லாமிய சமயக் கவுன்சில், வெளிநாட்டில் நடத்தப்படும் உள்ளூர் ஜோடிகளின் எந்தவொரு திருமணத்தையும் மாநில இஸ்லாமிய சமயத் துறையில் பதிவு செய்யவில்லை எனில் அது அங்கீகரிக்கப்படாது என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here