திருடப்பட்ட உதவித் தொகை திருப்பித் தரப்படும் என கல்வி அமைச்சர் தெரிவித்துள்ளார்

புத்ராஜெயா: சிலாங்கூரில் உள்ள Beranangஇல் நடந்த சம்பவத்தில் திருடப்பட்ட RM100,000க்கும் அதிகமான பள்ளி உதவித்தொகை மார்ச் மாதம் பள்ளி அமர்வு தொடங்கும் முன் திருப்பி அளிக்கப்பட்டு மாணவர்களுக்கு விநியோகிக்கப்படும் என்று கல்வி அமைச்சர் ஃபட்லினா சிடேக் கூறுகிறார். தனது அமைச்சகம் தற்போது நிதியமைச்சகத்தின் பதில் மற்றும் ஒப்புதலுக்காகக் காத்திருப்பதாக அவர் கூறினார்.

இழந்த பணம் திருப்பித் தரப்படும். கவலைப்பட வேண்டாம், இது குழந்தைகளின் உரிமை (உதவி பெறுவது) தவறுக்காக நாங்கள் வருந்துகிறோம், இந்த சம்பவம் நிகழ்ந்ததற்கு வருந்துகிறோம் என்று அவர் தனது புத்தாண்டு உரையை வழங்கிய பின்னர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். இங்குள்ள அமைச்சக ஊழியர்களுக்கு.

நிதியை திரும்பப் பெறும்போது நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) மீறியதால், அரசு ஊழியர்களின் ஒழுங்கு விதிகளின்படி பள்ளியின் முதல்வர் விசாரிக்கப்படுவார் என்று அவர் கூறினார். அமைச்சகம், காவல்துறை மற்றும் சிலாங்கூர் கல்வித் துறையால் விசாரிக்க வேண்டிய விஷயத்தை ஒப்படைத்ததாக அவர் கூறினார்.

துறை தலைவரை சந்தித்துப் பேசியதாகவும், விசாரணையின் முடிவை பின்னர் அறிவிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். ஜனவரி 16 அன்று, பள்ளி முதல்வர் ஒருவரால் வங்கியிலிருந்து திரும்பப் பெறப்பட்ட ஆரம்ப பள்ளி உதவித் தொகையான RM100,000 அவரது காரில் இருந்து திருடப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. பணத்தை வங்கியில் இருந்து பெறும்போது அவர் தனியாக இருந்ததாக நம்பப்படுகிறது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here