தீ விபத்தில் இருந்து மீட்கப்பட்ட சகோதரர்கள்

கோல சிலாங்கூர், பண்டார் புஞ்சாக் ஆலத்தில் உள்ள வர்ணசரி குடியிருப்பில் உள்ள அவர்களது வீட்டில் நேற்றிரவு தீப்பிடித்ததில் இரண்டு சகோதரர்கள் கிட்டத்தட்ட இறந்துவிட்டனர். பாதிக்கப்பட்ட ஏழு மற்றும் எட்டு வயது சிறுவர்கள் பாதுகாப்புக் காவலர்கள் மற்றும் அருகிலுள்ள அயலவர்களால் வெற்றிகரமாக அகற்றப்பட்டனர்.

மலேசிய தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையின்  சிலாங்கூர் இயக்குநர் டத்தோ நோராஸாம் காமிஸ் கூறுகையில், இரவு 11.33 மணியளவில் இந்த சம்பவம் தொடர்பாக அவரது கட்சிக்கு அவசர அழைப்பு வந்தது. பெஸ்தாரி ஜெயா தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு நிலையம் (பிபிபி), சுங்கை பூலோ மற்றும் சவுஜானா உத்தமா தன்னார்வ தீயணைப்புப் படை (பிபிஎஸ்) ஆகிய மூன்று இயந்திரங்களுடன் 19 பேர் கொண்ட குழு ஒன்று சம்பவ இடத்திற்கு விரைந்ததாக அவர் கூறினார்.

முதற்கட்ட அறிக்கையின் அடிப்படையில், தீ விபத்து சம்பந்தப்பட்ட குடியிருப்பின் அறையில் ஒரு அலமாரி மற்றும் மெத்தையில் சிக்கியது. இருப்பினும், தீயணைப்புத் துறையினர் வருவதற்குள் பாதுகாப்புப் படையினரால் தீயணைப்புக் கருவிகள் மூலம் தீ வெற்றிகரமாக அணைக்கப்பட்டது என்று அவர் இன்று தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

முதற்கட்ட விசாரணையில் குழந்தையின் பெற்றோர் வீட்டில் இல்லை என்றும், பான்டிங்கில் உள்ள பக்கத்து வீட்டுக் குழந்தையை அழைத்துச் செல்வதற்காக வெளியே சென்றிருக்கலாம் என்றும் நம்பப்படுகிறது என்று நோரசம் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவரின் உறவினர் வெடி சத்தம் கேட்டு ஐந்து மாடி கட்டிடத்தில் ஒரு அறையில் இருந்து தீயை பார்த்தார். பின்னர் அவர் வீட்டின் வரவேற்பறையில் இருந்த பாதிக்கப்பட்டவருக்கு உதவ பாதுகாவலரை அழைத்தார் என்று அவர் கூறினார்.

அவரது கூற்றுப்படி, உயிரிழப்பு எதுவும் ஏற்படவில்லை மற்றும் சம்பவத்திற்கான உண்மையான காரணம் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது. தீயணைப்புப் பிரிவினர் குடியிருப்பு முழுவதும் தீ எச்சங்கள் பற்றிய விரிவான ஆய்வுகளை மேற்கொண்டனர். நள்ளிரவு 12.50 மணிக்கு பணி முற்றிலும் நிறுத்தப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here