அம்னோவின் போட்டி இல்லாத தீர்மானம் தொடர்பாக அஹ்மத் மஸ்லான் RoS செல்லவுள்ளார்

அம்னோ பொதுப் பேரவையில் கடந்த வார இறுதியில் நிறைவேற்றப்பட்ட கட்சியின் முக்கிய இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லா தீர்மானம் குறித்து தெளிவுபடுத்த அம்னோ பொதுச் செயலர் அஹ்மட் மஸ்லான் சங்கப் பதிவாளரை (ROS) சந்திக்க திட்டமிட்டுள்ளார். அம்னோவின் அரசியலமைப்பின்படி அந்த சர்ச்சைக்குரிய பிரேரணையை முன்மொழிவதற்கும் சமர்ப்பிப்பதற்குமான நடைமுறைகள் எவ்வாறு மேற்கொள்ளப்பட்டன என்பதை விளக்குவதற்காக அந்தக் கூட்டத்தில் கட்சியின் வழக்கறிஞர்களுடன் தன்னுடன் வருவார் என்றார்.

அம்னோ உறுப்பினர்கள் இருவர் நேற்று RoS-ல் தாக்கல் செய்த புகாரின் பேரில், அஹ்மட், கட்சியின் அரசியலமைப்பின் 10ஆவது விதியை மீறியதாகக் கூறி, போட்டி இல்லா தீர்மானத்தை தாக்கல் செய்ததாகக் கூறி விளக்கம் கேட்கப்பட்டது. நிரந்தரத் தலைவர் (Badruddin Amiruldin) நிரந்தரத் தலைவர் என்ற முறையில் தனது அதிகாரத்திற்கு உட்பட்ட சட்டமன்ற விதிகளின் 21.1 ஆவது பிரிவின்படி பிரேரணைக்கான முன்மொழிவை அனுமதித்ததாக அம்னோவின் வழக்கறிஞர் ஏற்கனவே விளக்கியதாக பொந்தியான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் கூறினார்.

பிரேரணை மீது வாக்கெடுப்பு நடத்தப்படுவதற்கு முன்னதாக விவாதம் செய்வதற்கு பிரதிநிதிகளுக்கு நேரம் ஒதுக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். பிரதிநிதிகள் ஒப்புக்கொள்ளவில்லை என்றால், அவர்கள் தங்கள் கருத்து வேறுபாட்டை வெளிப்படுத்த எழுந்து நின்றிருக்கலாம் என்று அஹ்மத் கூறினார். 90% க்கும் அதிகமான பிரதிநிதிகள் தங்கள் கைகளை உயர்த்தி, நின்று கூட தங்கள் உடன்பாட்டை வெளிப்படுத்தினர் என்று கூறலாம். ஒரு சில பிரதிநிதிகள் மட்டுமே தங்கள் கைகளை உயர்த்தி அல்லது தங்கள் மறுப்பைத் தெரிவிக்க எழுந்து நின்றனர்.

எனவே, இது பொதுக்குழுவில் எடுக்கப்பட்ட முடிவாக மாறியது. எனவே, அனைத்து அம்னோ உறுப்பினர்களும் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்பது ஒரு உத்தரவு அல்லது கட்சியின் கொள்கை. இரண்டு அம்னோ உறுப்பினர்களின் புகார் கட்சி விதிகளுக்கு உட்பட்டதா என்பது குறித்து அவர் கருத்து தெரிவிக்க விரும்பவில்லை. கட்சியின் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டிகளைத் தடைசெய்யும் அம்னோவின் முடிவு, அந்த நடவடிக்கையின் சட்டபூர்வமான தன்மை மற்றும் அரசியலமைப்புச் சட்டத்தின் மீது கேள்விகளை எழுப்பியுள்ளது.

பொதுப் பேரவையில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட பிரேரணையானது, மே 19 ஆம் தேதிக்குள் நடத்தப்பட வேண்டிய அம்னோ தேர்தலில் கட்சியின் தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி மற்றும் அவரது துணை முகமட் ஹசன் போட்டியின்றி திரும்பப் பெறப்படுவதை உறுதி செய்கிறது. அம்னோ தலைவர்கள் இவ்விஷயத்தில் பிளவுபட்டுள்ளனர். சிலர் பிரேரணையின் செல்லுபடியாகும் என்பதில் உறுதியாக இருந்தாலும், மற்றவர்கள் எதிர்ப்பை தெரிவித்து வருகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here