ஆசிரியர்களின் பணிச்சுமை, நலன் குறித்து அறிக்கை தயாரிக்குமாறு MPPKக்கு ஃபட்லினா வலியுறுத்தல்

2023-2025 ஆம் ஆண்டிற்கான தேசிய கல்வி ஆலோசனைக் குழு (MPPK) ஆசிரியர்களின் பணிச்சுமை மற்றும் நலன் குறித்த முதல் அறிக்கையைத் தயாரிக்குமாறு கல்வி அமைச்சர் ஃபட்லினா சிடேக்  அறிவுறுத்தியுள்ளார். பிப்ரவரி நடுப்பகுதிக்குள் அறிக்கையை தன்னிடம் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்று ஃபட்லினா கூறினார்.

உடனடி நடவடிக்கையாக, MPPK இன் தொடக்க அறிக்கை, ஆசிரியர்களின் பணிச்சுமை மற்றும் நலன் தொடர்பான நான் அடிக்கடி வலியுறுத்தும் உந்துதலைக் கவனத்தில் கொள்ளுமாறு அறிவுறுத்தியுள்ளேன் என்று அவர் Facebook இல் பதிவிட்டுள்ளார்.

அந்த பதிவில், தேசிய கல்வி தொடர்பான பல பிரச்சனைகள் குறித்து விவாதிக்க புதிதாக நியமிக்கப்பட்டுள்ள MPPK தலைவர் டத்தோ டாக்டர் அமின் செனினை இன்று சந்தித்ததாக ஃபட்லினா கூறினார். ஆலோசனைக் குழுவின் புதிய வரிசையில், கற்பித்தல் பின்னணி உள்ளவர்களில் ஒன்பது உறுப்பினர்களில் ஆறு பேர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

விரிவான அமைச்சகத்தின் நுணுக்கங்கள் மற்றும் சிக்கல்கள் பற்றிய புரிதலுடன், கவுன்சிலின் பரிந்துரைகள் தேசிய கல்விக் கொள்கையுடன் ஒத்துப்போவதை உறுதி செய்வதற்காக, முன்னாள் கல்வி இயக்குநர் ஜெனரல்களில் MPPK தலைவர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

அனைத்து MPPK உறுப்பினர்களுக்கான தேர்வு அளவுகோல் இனக் காரணிகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது அல்ல, ஆனால் அவர்களின் தொழில்முறை மற்றும் நிபுணத்துவம், இந்த நேரத்தில் தேவைப்படுகிறது  என்று அவர் விளக்கினார்.

ஒவ்வொரு இனம், ஒராங் அஸ்லி சமூகம், பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்கள் (ஊனமுற்றோர் போன்றவை), கல்வி பங்குதாரர்கள் மற்றும் மாணவர் பிரதிநிதிகளை உள்ளடக்கிய ஒரு குழுவை MPPK உருவாக்கும் என்று ஃபட்லினா மேலும் கூறினார்.

அதே நேரத்தில், கல்வி முறையை மேம்படுத்துவது, குறிப்பாக மாணவர்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் பள்ளிகள் தொடர்பான கருத்துக்களைப் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பும் எந்தவொரு கருத்தையும், அரசு சாரா அமைப்பு அல்லது சமூகத்தையும் அமைச்சகம் வரவேற்கிறது.

அனைத்து தரப்பினரின் நலனுக்காகப் போராடும் குழுக்களுடன் ஆலோசனை நடத்தவும் நாங்கள் ஏற்பாடு செய்துள்ளோம். தேசியக் கல்விப் பிரச்சினையை உகந்த மட்டத்தில் எழுப்புவதற்குப் பிரதி அமைச்சரும் நானும் பல்வேறு இனங்களைச் சேர்ந்த ஒவ்வொரு சமூகத்தினதும் குரல்களைக் கொண்டுவரும் நிறுவனங்களுடன் நெருக்கமாகச் செயற்படுவோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here