இந்த மாதம் கோழிக்கறி, முட்டை சப்ளை இயல்பு நிலைக்கு திரும்பும் என உற்பத்தியாளர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்

கால்நடைப் பண்ணையாளர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் குழு, இந்த மாதம் முதல் கோழிகள் மற்றும் முட்டைகள் போதுமான அளவு விநியோகம் செய்யப்படும் என்று அரசாங்கத்திடம் உறுதியளித்துள்ளது.

மலேசியாவின் கால்நடை விவசாயிகள் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு (FLFAM) அமைச்சர் முகமட் சாபுவுக்கும் FLFAM தலைவர் டான் சீ ஹீக்கும் இடையிலான சந்திப்பின் போது இந்த உறுதிமொழியை வழங்கியதாக விவசாய மற்றும் உணவு பாதுகாப்பு அமைச்சகம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

உற்பத்தி இயல்பு நிலைக்குத் திரும்பும் என்றும், கோழிகள் மற்றும் முட்டைகள் இந்த மாத தொடக்கத்தில் போதுமானதாக இருக்கும் என்றும் FLFAM உத்தரவாதம் அளித்துள்ளது என்று அமைச்சகம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

கோழி மற்றும் முட்டைத் தொழில் தொடர்ந்து நிலைத்திருப்பதையும், போதுமான உணவு விநியோகம் எப்போதும் இருக்கும் என்பதையும் உறுதிசெய்ய அமைச்சகம் தொழில்துறை வீரர்களுடன் தொடர்ந்து ஈடுபடும்.

தொழில்துறை வீரர்கள் மற்றும் நுகர்வோர் இருவரும் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கான தீர்வைக் கண்டுபிடிப்பதில் FLFAM அரசாங்கத்தின் ஆதரவிற்கு தனது பாராட்டுகளைத் தெரிவித்ததாக அமைச்சகம் கூறியது.

கடந்த மாதம், நாட்டின் வளர்ந்து வரும் தேவையை பூர்த்தி செய்ய, இந்தியாவில் இருந்து கோழி முட்டைகளை இறக்குமதி செய்ய அரசாங்கம் முடிவு செய்தது. வர்த்தகர்கள் மற்றும் நுகர்வோரின் கோரிக்கைகளை உள்ளூர் உற்பத்தியாளர்கள் பூர்த்தி செய்ய முடியாத நிலையில் இது அவசியமானது என்று முகமட் கூறினார்.

இருப்பினும், மலேசியா நிகர ஏற்றுமதியாளராக இருப்பதைக் கருத்தில் கொண்டு முட்டைகளை இறக்குமதி செய்வதில் அர்த்தமில்லை என்று மைடின் ஹைப்பர் மார்க்கெட் சங்கிலியின் தலைவர் அமீர் அலி மைடின் கூறினார். போதுமான வரத்து இல்லை என்றால், சிங்கப்பூர் மற்றும் ஹாங்காங் நாடுகளுக்கு முட்டை ஏற்றுமதி செய்வதை நிறுத்த வேண்டும் என்றார்.

ஹைப்பர் மார்க்கெட்டுகள் நேரடியாக முட்டைகளை இறக்குமதி செய்ய அனுமதித்தால் முட்டை விலை மேலும் குறையலாம் என்றும் அமீர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here