உயிருடன் இருந்த குரங்கின் தோலை உரிப்பது போன்ற ‘சித்ரவதை’ குறித்து போலீசில் புகார் அளித்த விலங்குகள் உரிமைக் குழு

டெலிகிராம் குழுமத்தில் விற்பனைக்காக என நீண்ட வால் கொண்ட macaques  சித்திரவதை செய்யப்பட்ட வீடியோக்கள் குறித்து உள்ளூர் விலங்கு உரிமைகள் குழு காவல்துறையில் புகார் அளித்துள்ளது.

அமெரிக்காவைத் தளமாகக் கொண்ட விலங்கு நலக் குழுவான லேடி ஃப்ரீதிங்கர் மற்றும் பிரிமேட்களுக்கான பிரிமேட்டுகளின் அதிரடித் தகவலைத் தொடர்ந்து, ஷா ஆலம் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் Hak Asasi Hidupan Liar Malaysia (Hidup) அறிக்கை தாக்கல் செய்தார்.

வீடியோக்கள் “Monkey Haters”.” என்ற டெலிகிராம் குழுவில் விற்கப்படுகின்றன. இது போன்ற கொடூரமான சித்திரவதை வடிவத்தை காவல்துறை உடனடியாக விசாரிக்க வேண்டும்  என்று Hidup தலைவர் டாக்டர் கர்த்தினி ஃபரா அப்துல் ரஹீம் வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 20) புகார் அளித்ததாக கூறினார்.

உயிருடன் இருக்கும்போதே குரங்குகளின் உடல் உறுப்புகளை சிதைப்பது, எரிப்பது, கொதிக்க வைப்பது மற்றும் தோலுரிப்பது போன்ற பல இழிவான சித்திரவதைகளை இந்தக் காட்சிகள் சித்தரித்தன. குரங்குகள் கூச்சலிட்டு கத்துகின்றன. இந்த செயல்பாட்டின் போது, ​​குற்றவாளிகள் படங்கள் மற்றும் வீடியோக்களை எடுத்து டெலிகிராமில் வெளியிடுகின்றனர் என்று வழக்கறிஞர் ராஜேஷ் நாகராஜன் மேற்கோள் காட்டினார். முழு வீடியோவை விரும்புபவர்கள் ஒரு தொகையை செலுத்த வேண்டும் என்று கூறப்பட்டிருந்தது.

மேலும், இந்தக் காட்சிகளுக்குப் பின்னால் உள்ளவர்களைக் கைது செய்து விலங்குகள் நலச் சட்டம் 2015 மற்றும் வனவிலங்கு பாதுகாப்புச் சட்டம் 2010ன் கீழ் வழக்குப் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்றும் ராஜேஷ் கூறினார். விலங்குகளை சித்திரவதை செய்த வீடியோக்களை ‘சித்திரவதை’ விற்க முடியாது என்பது அனைவருக்கும் ஒரு பாடமாக இருக்க வேண்டும் என்று ராஜேஷ் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here