பொங்கல் வாழ்த்து தெரிவிக்கும் போது ஆடை சர்ச்சையில் சிக்கியிருக்கும் மாடல் அழகி

காயத்ரி மூர்த்தி

கடந்த வாரம் மலேசிய இந்தியர்களுக்கு பொங்கல் வாழ்த்துக்களைத் தெரிவிக்கும் வகையில், புடவையில் இருந்த மாடல் அழகி தனது உடல் வெளியில் தெரியும்படி  வெளியிட்ட டிக்டோக் கிளிப் ஒரு கலாச்சார சர்ச்சையில் சிக்கியுள்ளது. முன்னாள் நடிகையின் சமூக ஊடக தளங்களில் உள்ள கிளிப் 274,000 க்கும் மேற்பட்ட விருப்பங்களையும் 100,000 கருத்துகளையும் பெற்றது, அவர்களில் பலர் “அவரது உடையின் பாணி இந்திய கலாச்சாரத்தை அழித்ததற்காக” அவரை வசைபாடினர்.

இருப்பினும், கடுமையான வார்த்தைகளால் பதிலளித்த காயத்திரி மூர்த்தி, தனது ஆன்லைன் விமர்சகர்களை பாசாங்குக்காரர்கள் என்று சாடினார். அவர்கள் பேசுவதை நடைமுறைப்படுத்தவில்லை என்று குற்றம் சாட்டினார். அவர்கள் கலாச்சாரம் பற்றி பேசினால் முதலில் தங்கள் குழந்தைகளை தமிழ் பள்ளிகளுக்கு அனுப்பும்படி கேட்டுக் கொண்டார்.

கிளிப்பில் கருத்து தெரிவித்த நெட்டிசன்கள், கடந்த ஞாயிறு அன்று இந்தியர்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவிக்கும் கிளிப்பில் காயத்ரியின் ஆடை அவரது “வெளிப்படையான” ஆடையால் அது சமய மற்றும் கலாச்சார உணர்விற்கு எதிரானது என்றும் கூறியுள்ளனர். மலேசிய இந்திய கலாச்சாரத்தை அழிப்பதை நிறுத்துங்கள். நீங்கள் சித்தரிப்பது பாலிவுட் கலாச்சாரம். உங்கள் தொப்புள் மற்றும் இடுப்பைக் காட்டுவது நமது வருங்கால சந்ததியினருக்கு மோசமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று ஒரு நெட்டிசன் கூறினார். மற்றொருவர் தனது 16 வயது மகள் பார்த்துக் கொண்டிருப்பதாகவும், கிளிப் தன் மீது மோசமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும் கூறினார்.

காயத்ரி தனது கிளிப்பில் இந்திய கலாச்சாரத்தை ஒருவர் என்ன அணிகிறார்கள் அல்லது எப்படி அணிகிறார்கள் என்பதை வைத்து தீர்மானிக்கப்படுவதில்லை என்று கூறி விமர்சகர்களை கடுமையாக சாடினார். “இது உங்கள் கலாச்சாரத்தை தீர்மானிக்கும் அணுகுமுறை, நீங்கள் என்ன அணிய வேண்டும் என்பதல்ல.” என்ன கலாச்சாரம் பற்றி நீங்கள் எல்லாம் பேசுகிறீர்கள்? குடிப்பதும், கொள்ளையடிப்பதும், திருடுவதும் நமது கலாச்சாரமா? சந்தர்ப்பத்துக்கான ஆசையே முக்கியமானதாக இருக்கும் போது என் தொப்புளையும் மற்ற பாகங்களையும் ஏன் பார்க்கிறீர்கள்? கலாச்சாரம் என்பது அனைவருக்கும் அன்பையும் இரக்கத்தையும் காட்டுவதும், உங்கள் பெரியவர்களை மதிப்பதும் ஆகும் என்று அவர் கூறினார்.

தம்மை விமர்சிப்பவர்கள் மற்றும் விமர்சிப்பவர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை தமிழ் பள்ளிகளுக்கு அனுப்ப மாட்டார்கள் அல்லது கலாச்சார பாரம்பரியமான மொழியை கற்பிக்க மாட்டார்கள் என்றும் அவர் கூறினார். உங்கள் குழந்தைகளை தமிழ்ப் பள்ளிகளுக்கு அனுப்பி அவர்களை முதலில் மொழியைப் பேசச் செய்யுங்கள். முதலில் பொறுப்புள்ள குழந்தைகளாக மாற கற்றுக்கொடுங்கள். அதுதான் கலாச்சாரம் என்றார்.

இந்தியப் பெண்கள் புடவை அணியும் போது அவர்களின் நடுப்பகுதியை எப்போதும் வெளிப்படுத்துவதாகவும், அதுதான் ஃபேஷன் என்பதால் அதில் எந்தத் தவறும் இல்லை என்றும் அவர் சுட்டிக்காட்டினார். அவரைத் தொடர்பு கொண்டபோது, காயத்ரி அவர்கள் பேசுவதை பின்பற்றாதபோது, ​​யாரும் மற்றவர்களுக்கு அவர்களின் கலாச்சாரத்தின் பதிப்பைக் கற்பிக்க முயற்சிக்கக்கூடாது என்றார்.

இந்த கிளிப் குறித்து பலர் என்னை விமர்சித்தாலும், சில சமயங்களில் மற்றவர்கள் அணிவதை விட எனது சேலையை நான் அணிந்த விதம் மிகவும் கண்ணியமானது என்று கூறி என்னை ஆதரித்தவர்கள் நியாயமான எண்ணிக்கையில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here