உணவு விலையில் உணவகங்களைக் குறை கூறுவதை நிறுத்துங்கள், இஸ்மாயில் ரஃபிஸிடம் கூறுகிறார்

கோலாலம்பூர்: மூலப்பொருட்களின் விலை குறைவாக இருந்தாலும், உணவகங்களின் மெனுவில் அதிக விலை இருப்பதாகக் குற்றம் சாட்டிய பொருளாதார விவகார அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லியை முன்னாள் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் விமர்சித்துள்ளார்.

நேற்று கோல தெரெங்கானுவில் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய ரஃபிஸி, பல்வேறு பொருட்களின் விலை குறைந்துள்ள நிலையில், சில உணவகங்கள் மற்றும் கடைகளில் உணவுப் பொருட்களின் விலைகள் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதாகக் கூறினார். நியாயமற்ற விலைகளை வசூலிக்கும் உணவுக் கடைகளைத் தவிர்க்குமாறு நுகர்வோர்களுக்கு ரஃபிஸி அறிவுறுத்தினார்.

முன்னாள் உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் இஸ்மாயில், உணவுப் பொருட்களின் விலைகள் அதிகரித்தால், இந்த விற்பனை நிலையங்கள் புறக்கணிக்கப்பட வேண்டும் என்று ஊடக அறிக்கைகளைப் படித்தேன்.

உணவகங்களை நடத்துபவர்களை புறக்கணிப்பது அவர்களுக்கு சுமையாக இருக்கும். அது பொதுமக்களுக்கு உதவாது. உணவகங்கள் அதிக விலை கொடுத்து மூலப்பொருட்களை வாங்கினால், பொதுமக்களுக்குப் பயனளிக்கும் வகையில் மலிவு விலையில் உணவை விற்க உதவுவதற்காக இந்த விலைகள் குறைக்கப்படுவதை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

இது பற்றி அரசாங்கம் சிந்திக்க வேண்டும் – இந்த விஷயத்தை எளிதில் கை கழுவுவதற்கும், உணவக ஆபரேட்டர்களைக் குறை கூறுவதற்கும் அறிக்கைகளை வெளியிட வேண்டாம். பொதுமக்களிடமிருந்து பல புகார்கள் உள்ளன, இதற்கு அரசாங்கத்தின் உடனடி நடவடிக்கை தேவைப்படுகிறது என்று அம்னோ துணைத் தலைவர் MCA இன் சீனப் புத்தாண்டு திறந்த இல்லத்தின் ஓரத்தில் கூறினார்.

பணவீக்கத்தைக் கட்டுப்படுத்த நியாயமற்ற விலையில் பொருட்களை வாங்குவதைத் தவிர்க்குமாறு நுகர்வோரைக் கேட்டுக்கொண்டபோது ரஃபிஸி கடந்த மாதம் இதேபோன்ற அழைப்பை விடுத்திருந்தார். பொருளாதார வல்லுநர்கள், உயரும் செலவுகளைக் கட்டுப்படுத்த தேவையைக் குறைப்பது மிகவும் எளிமையான தீர்வு என்று கூறினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here