மாமன்னர் தம்பதியரின் சீனப்புத்தாண்டு வாழ்த்துகள்

மாமன்னர் சுல்தான் அப்துல்லா சுல்தான் அஹ்மத் ஷா மற்றும் ராஜா பெர்மைசூரி அகோங் துங்கு அஜிசா அமினா மைமுனா இஸ்கந்தரியா ஆகியோர் முயல் ஆண்டைக் கொண்டாடும் மலேசியர்களுக்கு சீனப் புத்தாண்டு வாழ்த்துகளைத் தெரிவித்தனர்.

இன்று இஸ்தானா நெகாராவின் அதிகாரப்பூர்வ ஃபேஸ்புக் பக்கம் வழியாக அவர்களது விருப்பம் தெரிவிக்கப்பட்டது. மலேசியாவில் உள்ள பல்வேறு இனங்கள் மற்றும் மதங்களுக்கிடையில் ஒற்றுமை மற்றும் சகிப்புத்தன்மையை வளர்க்கவும், பலப்படுத்தவும் விழாக்கள் தொடரும் என்று நம்பப்படுகிறது.

இதேபோல், சிலாங்கூர் சுல்தான் ஷராபுதீன் இட்ரிஸ் ஷா மற்றும் சிலாங்கூர் தெங்கு பெர்மைசூரி நோராஷிகின் தெங்கு பெர்மைசூரி ஆகியோர் மலேசியாவில் உள்ள பல்வேறு இனங்களுக்கிடையில் ஒற்றுமை மற்றும் நல்லிணக்கத்தை வலுப்படுத்துவதில் இந்த கொண்டாட்டம் தொடர்ந்து முக்கிய அங்கமாக இருக்கும் என்று கூறினார்.

கொண்டாட்டங்கள், சகிப்புத்தன்மை மற்றும் பரஸ்பர மரியாதை நிறைந்த நல்லெண்ண சூழ்நிலையில் கொண்டாடப்பட வேண்டும். இந்த ஆண்டு நம் அனைவருக்கும் செழிப்பு, மகிழ்ச்சி மற்றும் மகிழ்ச்சியைத் தரும் என்று நம்புகிறோம்  என்று அவர்கள் கூறினர்.

இதற்கிடையில், பல அரசியல்வாதிகளும் மலேசியர்களுக்கு சீன புத்தாண்டு வாழ்த்துக்களை தெரிவித்தனர்.

டிஏபி பிரமுகர் லிம் கிட் சியாங், “நாடு விலகியிருக்கும் தேசிய திசைகாட்டியை” மீட்டெடுக்க மலேசியர்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தார். அவ்வாறு செய்யத் தவறினால், மலேசியா “முதல் தர உலகத் தரம் வாய்ந்த பன்மை தேசத்திலிருந்து இரண்டாம் தர சாதாரண நாட்டிற்கு” இறங்கும்.

மலேசியர்கள், இனம், மதம் அல்லது பிராந்தியத்தைப் பொருட்படுத்தாமல், மனித முயற்சியின் பல்வேறு துறைகளில் உலகத் தரம் வாய்ந்த தேசமாக வேண்டும் என்ற மலேசிய கனவை விட்டுவிடக்கூடாது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

முன்னாள் மூத்த அமைச்சர் அஸ்மின் அலி, நாட்டின் பொருளாதாரத்தில் வளர்ச்சி மற்றும் செழிப்புக்கு வழிவகுத்த தியோங் ஹுவா (சீன) சமூகத்தின் பங்களிப்பிற்காக நன்றி கூறினார். கோவிட்-19க்குப் பிந்தைய காலகட்டத்தில், பொருளாதாரத்தை புத்துயிர் பெறுவதில் தியோங் ஹுவா தொடர்ந்து முக்கியப் பங்காற்றுவார் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார். சீன புத்தாண்டு ஞாயிறு மற்றும் திங்கட்கிழமை கொண்டாடப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here