பினாங்கில் மீண்டும் வருவதா? கெராக்கானின் ‘மாயத்தோற்றம்’ என்கிறார் ராமசாமி

பினாங்கில் மீண்டும் வருவதற்கான கெராக்கானின் அபிலாஷைகளை பினாங்கு துணை முதல்வர் பி ராமசாமி கேலி செய்தார். “நம்பிக்கைக்குரிய எதிர்காலம் இல்லை” என்று ராமசாமி கூறினார், வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தல்களை எதிர்பார்த்து கெராக்கான் பெரிய யோசனைகளைக் கொண்டிருப்பது போல் தெரிகிறது.

“கெராக்கான் தலைவர் டொமினிக் லாவ் சரியான மூலோபாயம் மற்றும் நல்ல அதிர்ஷ்டத்தின் கலவையுடன் சிந்திக்கிறார். டிஏபியை எடுப்பதில் கட்சி பினாங்கில் ஒரு மாற்றத்தை ஏற்படுத்த முடியும்,” என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

Perikatan Nasional (PN), PAS மற்றும் Bersatu இல் உள்ள கெராக்கனின் பங்காளிகளால் உருவாக்கப்பட்ட இன மற்றும் மத ரீதியாக துருவப்படுத்தப்பட்ட சூழலைக் கருத்தில் கொண்டு, தேர்தலில் கட்சியின் வாய்ப்புகள் குறித்து லாவ் “மாயத்தோற்றம்” கொண்டதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

மலாய்க்காரர்கள் அல்லாதவர்கள் PN இலிருந்து முற்றிலும் அந்நியப்படுத்தப்பட்டுள்ளனர். குறிப்பாக PAS ஆல். எனவே, மலாய்க்காரர் அல்லாத வாக்காளர்களுக்கு, குறிப்பாக பினாங்கில் கெராக்கான் எவ்வாறு தன்னை விரும்புவது என்று நான் ஆச்சரியப்படுகிறேன் என்று ராமசாமி கூறினார்.

பினாங்கு டிஏபி துணைத் தலைவர், லாவ் “நல்ல பழைய நாட்களுக்குத் திரும்ப வேண்டும்” என்ற ஏக்கம் கட்சிக்கு அதன் கடந்த கால பெருமையை மீட்டெடுக்க போதுமானதாக இருக்காது என்றார்.

1969 முதல் 2008 வரை பாரிசான் நேஷனலின் (BN) பகுதியாக இருந்தபோது கெராக்கான் பினாங்கைக் கைப்பற்றியது. இருப்பினும், 2008 பொதுத் தேர்தலில் (GE12) அப்போதைய பக்காத்தான் ராக்யாட் (PR) கூட்டணியின் ஒரு பகுதியாக இருந்த DAPயிடம் கட்சி மாநிலத்தை இழந்தது.

2018 பொதுத் தேர்தலில் (GE14) மோசமான வெற்றியைப் பெற்ற பிறகும், நாட்டின் வரலாற்றில் முதன்முறையாக BN அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடைந்ததைத் தொடர்ந்து, ஜூன் 2018 இல் Gerakan BN இலிருந்து வெளியேறியது. பிப்ரவரி 2021 இல், கட்சி PN இல் சேர்ந்தது.

பேராய் சட்டமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் ராமசாமி, முஸ்லீம் அல்லாதவர்களுக்கு PN அவர்களின் சிறந்த ஆர்வத்தை இதயத்தில் வைத்திருப்பதை கட்சி எவ்வாறு விளக்குகிறது என்றும் கேள்வி எழுப்பினார். முஸ்லிம் அல்லாதவர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதில் PNக்கு உண்மையான அக்கறை இல்லை என்பது சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. 4டி கேமிங் அவுட்லெட்டுகளை தடை செய்வதும், மது விற்பனையை கட்டுப்படுத்துவதும், பாஸ் மூலம் உங்களை விட புனிதமான அணுகுமுறையை நிரூபிக்கும் முயற்சிகள் என்றார்.

நேற்று, லாவ், உத்துசான் மலேசியாவால் மேற்கோள் காட்டப்பட்டது, மாநிலத் தேர்தல்களுக்கு முன்னால் கெராக்கானின் மிகப்பெரிய சவால் சீன வாக்காளர்களை வெல்வது. கூட்டணி “தூய்மையானது” மற்றும் அதன் போட்டியை விட அதிக ஒருமைப்பாடு உள்ளதாக நம்பப்படுவதால், PN ஐ ஆதரிக்க மலாய் அல்லாத வாக்காளர்களுக்கு கட்சி “உண்மையில் நேர்மறையான செய்தியை” அனுப்ப வேண்டும் என்று லாவ் கூறினார்.

ஆறு மாநிலங்கள் – பக்காத்தான் ஹராப்பான் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பினாங்கு, சிலாங்கூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான், அத்துடன் பாஸ் தலைமையிலான கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு – இந்த ஆண்டு மாநிலத் தேர்தல்களை நடத்தும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here